Cô ấy là mối tình đầu của mình ! Sau 1 thời gian chia tay đến giờ mình đã liên lạc bình thường với cô ấy. Cô ấy vẫn biết mình đang theo đuổi cô ấy. Gần mình có nhắn tin với cô ấy. Cô ấy nói với mình rằng. A yêu e không hanh phúc đâu anh nên tìm 1 người khác tốt hơn đi. Cô ấy còn nói em vẫn chữa xác định đâu. Mới cả em có nhiều sự lựa chọn. Cô ấy nói cô ấy thích sống ở hà nội. Cô ấy nói vậy mình mới trả lời rằng: lòng anh chỉ hướng về 1 mình em, không bao giờ thay đổi. Mình còn nói : anh biết em có nhiều người theo đuổi em có nhiều sự lựa chọn nhưng chỉ cần em chưa lấy chồng thì anh vẫn còn cơ hội. Rồi cô ấy nói : uhm được rồi. Các bạn nghĩ sao, Minh chia tay đến nay đã được 2 tháng rưỡi rồi. Nhưng mình vẫn 1 lòng với người đó. Đến giờ mình có vẻ hơi nản nhưng mình vẫn cố gắng vì cô ấy là ngươi mình yêu nhất. Trước cô ấy có nói vói mình 1 câu trước khi chia tay là : nếu anh đợi được em 3 năm, em sẽ trân trọng anh. Mình nhớ mãi câu nói đó. Cái cảm giác cứ theo đuổi yêu đơn phương đau khổ lắm. Đến giờ mình không biết dừng lại hay tiếp tục. Nếu ai đã đọc pài của xjnhzai.kut3 rồi thì đây chính là chuyên của xjnhzai.kut3 mình là người đó.

Các pạn giúp mình với! Càng ngày mình càng bối rối. Nhưng gì mình làm là theo con tim mình mách bảo vì mình đã quá yêu cô ấy.