Xin chào các anh chị em trên diễn đàn, mình là nam, hiện đang có ý định thương một người ở xa nhưng vì chưa một lần yêu xa nên hiện có rất nhiều khó khăn. Mong được các anh chị em chia sẻ và tư vấn.

Mình năm nay 29, đang định cư ở Mỹ và đang có ý định thương một người quen biết qua trang mai mối Bạn Muốn Hẹn Hò. Mình công việc ổn định và ko có thói hư tật xấu nào lớn cả,nói chung mọi thứ đều ổn. Đến đây hẳn các bạn sẽ hỏi thế sao ko kiếm ai bên đó mà lấy, cớ sao phải về VN mà lấy? Mình sau khi trải qua vài lần yêu và tìm hiểu thì thấy có lẽ không có duyên với những bạn nữ bên này. Mình cũng chỉ yêu 2 người trước giờ thôi và cả 2 lần trước đều có tâm sự trên này nhưng không thành (trong hồ sơ bài viết mình vẫn còn). Cũng nhận ra mình cũng không còn nhỏ nên mới tìm trên BMHH và có duyên biết được một bạn nữ 27 tuổi ở miền Tây, bạn này rất tốt và mình rất muốn được phát triển xa hơn. Mình nghiêm túc tìm người thương chứ không ko có ý định chơi bời hay gì cả. Về bạn nữ này thì mình nhận thấy bạn ý cũng có ý muốn tìm hiểu mình nhưng vì có lẽ quá nhát hay quá cẩn trọng nên vẫn không tin mình lắm (Vì nếu search google thì sẽ ra cả tá thông tin không mấy hay ho về những người dạng như mình).

Xin nói thêm, bạn này là người thứ 2 mình nói chuyện trên group BMHH, người thứ 1 (đã chấm dứt vài tháng trước) đã từ bỏ mình (mặc dù 2 đứa đã bàn chuyện cưới xin sau này) với lý do là không đủ tự tin để chờ mình về, và không thề tin được mình những gì mình nói là thật. Và vì bạn này cũng lớn rồi, 27 tuồi, (mình có duyên với những bạn sn 1990 hay sao ấy), nên đã lấy ng khác do gia đình mai mối.:((

Trở lại với bạn nữ hiện nay, mình thật sự nghiêm túc và không muốn lập lại cái kết như người trước nữa nhưng thật không biết chứng minh những lời mình nói là thât ntn. Mình làm office job nên mỗi năm chỉ về được 3 tuần (tháng 4 năm sau mới có phép). Chỉ chat fb không thì mình không dám chắc ng ta sẽ chờ được đến năm sau. Cả hai chưa gọi phone lần nào (do bạn nữ nói chưa chuẩn bị tâm lý):o.

Qua đây mình muốn hỏi, các chị em phụ nữ nghĩ ntn, khi một người không quen biết, từ 1 nơi xa xôi nói muốn tìm hiểu và thương mình (mặc dù người đó có thông tin mình là do mình đăng thông tin kiếm bạn trai trên fb). Nếu cần phải xác thực, các chị em muốn ng đó phải chứng minh ntn? Mình là phải năm sau mới về đc đấy. Xin góp ý nghiêm túc, mình cảm ơn.