Chào các chị và cả các anh nữa :))

Đây là lần đầu tiên em đăng bài để giãi bày nỗi lòng của mình, mặc dù nằm vùng trên web cũng khá lâu rồi :)

Hì em xin vào vấn đề chính luôn ạ, mong anh chị cho e 1 lời khuyên (vì thực sự chuyện này e chưa tâm sự vs ai hết, kể cả bạn thân của em :( )

Trước tiên cho e giới thiệu chút, em là nữ, 20t đang là sinh viên năm 2 ở HN.

Chả là đợt sau Tết e có quen 1 người qua mạng. Anh ấy hơn e 5t, cũng ở HN và hỏi ra mới biết...gần nhà luôn :o

Ban đầu chỉ là nói chuyện linh tinh các thứ thôi ạ, chém đủ chuyện trên trời dưới đất và em cảm thấy nói chuyện cực kì tâm đầu ý hợp :( Người ta vẫn nói con người trên mạng ảo phải đến 7, 8 phần, nhưng thực sự nói chuyện vs anh ấy em cảm thấy rất thoải mái, và anh cũng tâm sự vs em nhiều chuyện trong cuộc sống (kiểu của 1 người từng trải, vì anh đi du học 6 năm, mới về nước). Ngay cả chuyện anh đang có ny rồi cũng ko giấu em (ny anh ý vẫn ở bên kia, 2 người quen nhau khi du học), nhưng em cũng ko dám hỏi nhiều về ny của anh ý.

Ngày nào anh cũng hỏi chuyện em trước, và cuộc "tâm hự" lại kéo dài thâu đêm suốt sáng. Nhiều lần cũng mời e đi đây đi đó rồi nhưng tính tình em hay ngại nên từ chối suốt thôi. (Anh là người tử tế chứ ko phải kiểu trẻ trâu mời đi linh tinh rồi "đòi hỏi" đâu ạ) Cứ thế được khoảng 1 tháng thì anh ý ít bắt chuyện trước (mà e phải là người chủ động). Tuy thế nhưng cách nói chuyện vẫn bình thường, ko có ý chán ghét gì cả (hay anh ý chỉ đang giữ phép lịch sự thôi nhỉ?) Em nghĩ đủ mọi cách cũng ko hiểu lí do vì sao, có thể anh chán em rồi và đi tìm "đối tượng" khác để "mua vui" chăng :(( Như thế hơi bị "khốn" quá phải ko các chị?? Mà e nghĩ tính cách anh ko phải thế, em tin là như thế đấy :(

Em chưa yêu ai bao giờ nên nhìn cuộc đời vẫn còn qua 1 lăng kính màu hồng phấn lắm :( Nếu anh ấy ko tự dưng tạo khoảng cách như thế, em đã nghĩ đến chuyện "tiến tới" rồi :((

Dù sao người ta cũng đã có bạn gái (mà bản thân em thấy tình yêu của anh vs bạn kia ko sâu sắc lắm, như kiểu số ít người Việt bên phương trời xa cùng dựa dẫm vào nhau ấy. Bây h anh về nước rồi, chưa chắc còn trụ lại được tình cảm vs cô bạn kia), thôi em sẽ cố gắng quên đi vậy :( Tự cảm thấy mình ngu ngốc và quá non nớt