Các chị, các mẹ ơi e năm nay 22t r, ny e vừa mới nói lời ct vs e xong. Thật sự e sock lắm các chị ạ, e k hiểu điều gì đang xảy ra nữa, ts a ý có thể đối xử với em như vậy nữa. Dù e lớn hơn a ý 2t, nhưng tính cách e vẫn trẻ con lắm, còn a ý thì hết mực yêu thương e. Sau khi ct mối tình đầu 4 năm, vì ng cũ lăng nhăng phản bội, rồi e cũng gặp và yêu a ý, a ý cho e cảm giác an toàn, luôn ở bên cạnh e, quan tâm đến e, và sống rất tình cảm, Em nghĩ là a ý là ng tốt, a ý sẽ luôn bên cạnh e dù có chuyện j đi nữa, a ý sẽ k bao giờ thay đổi cả, a ý sẽ mãi mãi bên e, nhưng r ai biết được chữ ngờ. Bọn em yêu nhau đến nay là gần 2 năm r, vài tháng trở lại đây a ý k còn quan tâm đến e nhiều như trc, nhưng e nghĩ ai cũng có cs riêng, cviec riêng k thể kè kè bên nhau mãi đc, chỉ cần gọi đt nc, tâm sự 1 chút trc khi ngủ, tuần đi chơi 1,2 lần vs nhau là đc r. A ý đi đâu, làm gì chẳng hề nói cho e biết gì cả, e có pass fb a ý chỉ tự vào tự xem r tự biết mà thôi. Có những lúc cả ngày a ý chẳng nt cho e 1 cái nào, r hôm sau e hỏi thì cũng chỉ xin lỗi a ngủ quên, ngày noel tối đến nơi 6h a ý mới hỏi e có đi chơi k, e tức quá e bảo thôi k chơi bời j nữa, a có quan tâm j đến e, thì a ý bảo ừ r thôi. tối , e nt hỏi a còn ye k mà sao lại đối xử ntn vs e thì a bảo a sai mà , nhưng a có yêu e:), Đỉnh điểm là hôm 1/1/2015, a ý k thèm rủ em đi countdown vs a ý, lúc e hỏi a ý là năm nay mình có đi k, a ý bảo a đi vs bạn r, e có thích nơi đông ng đâu, e sock và buồn lắm luôn. vì a ny cũ e yêu 4 năm r, cũng bảo như thế r ay ý đi chơi vs ng con gái khác, up ảnh hôn hít lên fb. E như bị ám ảnh ý, e bảo ts a lại cư xử nt vs e, r a ý bảo ừ, xong bọn e giận nhau, k nc gần 1 tuần. Rồi e k chịu đc nữa, e nc trc vs a ý, a ý bảo a ý muốn dừng lại, a ý thấy chơi vơi k xđ đc tình cảm của mình. Lúc ý bao nhiêu uất ức trong ng e tuôn ra hết, e bảo sao a có thể làm vây với e đc, a k bg chia sẻ cảm xúc của mình cho e, a đi đâu làm j cũng k nói vs e, a k bg quan tâm đến tâm trạng của e, a còn thay ảnh ava của em và anh bằng ảnh của a và đứa con gái khác, nhưng e hỏi thì a bảo đấy là điều bt, r a nói dối e đi chơi vs nhóm bạn trong khi thật sự chỉ có a và bạn ý đi nghe nhạc cùng nhau:(. A ý bảo, a xin lỗi, a k thích ai cả, nhưng a k biết tc của a vs e ntn nữa. E cứ thế mà khóc như mưa thôi, khóc mãi k ngừng. Em cảm thấy e như bị phản bội lòng tin ấy, a ý đã bảo vs e rằng dù có xảy ra chuyện j , a sẽ mãi mãi cạnh e, a sẽ k bg để e đau khổ như trc kia nữa. Từ lúc yêu a ý, e còn bỗng nhiên bị mụn, e trở nên tự ti và khép mình lại rất nhiều, e bị stress cực độ vì mụn, e chưa từng có cái mụn nào mà bỗng nhiên mụn đầy mặt, e bị ám ảnh đến mức mà sáng nào dạy nhìn gương e vẫn khóc, nhưng e vẫn có a ở bên cạnh. A chưa bg chê bai e, e, lúc nào a cũng bảo vs a e k bg xấu cả. A lúc nào cũng nói rằng, a sẽ k bg thay đổi. Có nhiều lần e cũng muốn ct a vì 1 số lý do gia đình a k thích e, a đã khóc lóc cầu xin e, đừng trc cửa nhà e cả đêm, k ăn k ngủ. Em lại mềm lòng, lại yêu a. Nhưng tại sao bg a ý lại bỏ rơi e thế các chị? sao ai yêu e cũng bỏ rơi e hết?. Vs mối tình đầu , e cũng khủng hoảng cũng đau khổ, k ăn k ngủ mấy thắng trời, khóc hết nc mắt, giảm gần chục cân trong 2 tháng, e cứ nghĩ sau mối tình đầu e sẽ k bg bi lụy ntn nữa. Mà ts giờ e lại đau đớn ntn, đã 5 ngày r, k hôm nào e k khóc, khóc sưng cả mắt, e vừa mới học xong chắc ra tết mới xin đc việc, bg e chỉ đi học tiếng anh và đi làm part time, nhưng e chán đến mức k thiết tha j, e xin nghỉ làm 2 ngày, e đến lớp học như lúc nào nc mắt cũng ực trào ra, E thức đêm để khóc, sáng dậy lại ngủ vùi:(. E cầu xin a ý có thể bt đc k, có thể yêu e như xưa đc k. a ý chỉ bảo tc vốn là thứ khó nói, a k biết nữa. Em bảo rằng, nếu vậy e xin a ở cạnh e đến khi nào e ổn hơn, chứ ntn e chết mất, e k chịu nổi. A ý bảo là a sẽ cố gắng ! E để tâm đến a ấy, còn a ấy thì hững hờ, e càng đau khổ, bấn loạn, Nhưng e k dám dứt khoát, e cảm thấy dứt ra rồi e còn khốn khổ hơn. Có lẽ nào e đã tự tin thái quá vào tc mà a ấy dành cho e, để r bị như ngày hn e sock k chịu nổi, ts e luôn là ng bị ntn, ts chỉ cần 1 câu tc khó nói là thay lòng như thế:(. Em cứ thắc mắc mãi, r hỏi a có thương hại e k? a còn yêu e k? a ấy chỉ trả lời là k biết, Càng tò mò càng muốn hỏi những e cũng càng sợ câu trả lời của a ấy:(. e cảm thấy như a ấy là tất cả của e vây, đã 2 năm r e chỉ có mình a ấy, nếu k còn a ấy bên cạnh e k biết mình phải tiếp tục ntn. Mất a ấy dường như e chẳng còn j hết. Bạn e bảo là e thôi đi, e k yêu thương e thfi ai yêu e đc? e rời bỏ a ấy đi, đừng hành hạ mình nữa. nhưng sao e k làm đc? ts e lại đau đến thế. E luôn nghĩ a ấy yêu e nhiều, rất nhiều mà sao lại ra nông nỗi này, những ngày này e cứ hỏi tại sao tại sao, điều gì đang xảy ra vs e ? E nc vs bạn thân a ấy, bạn a ý bảo e k có lòng tự trọng à, e k thấy mình đáng thương hại à, ng ta k còn yêu e sao e cứ cố giữ lại bên mình. E biết, e hiểu nhưng sao e k làm đc, e cứ khóc mãi k thôi, khóc mãi..... Tại sao a cũng chọn cách rời bỏ e:(. Có ai nói cho e biết bg e phải làm j và làm ntn k? cứ ntn e chết mất thôi:(. Em viết hơi lủng củng vì tâm trạng e rối bời lắm, cứ đến tối là e càng bấn loạn, càng phát điên hơn:(. E ước e mạnh mẽ hơn 1 tý thì tốt, sao e mãi bi lụy ntn, mãi tổn thương ntn:(( và liệu các chị nghxi rằng a ý có yêu 1 ai khác hay thích 1 ai khác k:(