Chào các bạn, mình sinh năm 2004, hiện tại mình là sinh viên năm nhất. Mình đang phân vân không biết đây là loại tình cảm gì nữa. Chuyện là khi vô học được 1 tuần, môn Tiếng Anh lớp mình được một thầy sinh năm 1995 chủ nhiệm, thầy ấy tạo cho mình ấn tượng gì đó khiến mình cứ không ngừng nghĩ đến thầy. Ấn tượng thầy ấy để lại cho mình là thầy ấy học rất nhiều thứ tiếng và đều có bằng chứng chỉ, mà ở tuổi 27 học được nhiều như vậy và còn nắm chức quan trọng trong trường , thật sự mình rất thích những người tài giỏi như vậy. Lúc đó mình nghĩ là mình chỉ đang cảm nắng 1 chút và mình nghĩ tình cảm này chỉ là sự ngưỡng mộ mà thôi. Nhưng sau 1 tháng vừa qua, cũng dược tiếp xúc với thầy nhiều hơn vì mình bên Đoàn, nên được làm việc chung với thầy ấy, thầy ấy rất hòa đồng, nhiệt tình, luôn truyền năng lượng cho mọi người, cũng không biết từ lúc nào mình cứ luôn nghĩ về thầy, kiểu đang tương tư ý, mình cũng không biết mình có đang dành tình cảm nam nữ với thầy không nữa. Mình cũng đã từng nghĩ nếu đây là loại tình cảm nam nữ thì có lẽ mình nên giữ im lặng, vì nói ra cũng chỉ làm thầy ấy giữ khoảng cách với mình thôi, thứ hai nữa là trong trường có bao nhiêu chị khóa trên xinh đẹp chắc cũng để ý đến thầy ấy...nhìn mình như vầy sẽ không xứng với một người tài giỏi như thầy. Hiện tại mình chỉ muốn coi thầy ấy là động lực để mình học Tiếng Anh thôi. Còn sau này thì mình chưa biết nữa, nếu sau này mình vẫn còn thích thầy ấy như bây giờ thì có lẽ tình cảm mình dành cho thầy ấy thật sự là loại tình cảm nam nữ.

Hãy cho mình lời khuyên nhé, cảm ơn mọi người đã dành chút thời gian đọc bài tâm sự này của mình.