Chào cả nhà web trẻ thơ!

Em lần đầu thích 1 người con gái mà khó quá à :((((((, em là kỹ sư xây dựng, 25t ( sn 1992) ,chả là hồi học c3 thì cắm đầu vào học, nên đại học thì học XD toàn con trai không, bằng ấy năm học là FA, toàn học, chơi cùng mấy thằng XD bụi, bẩn bựa.Ra đi làm thì toàn đi xa, điều kiện làm việc khắc nghiệt, chẳng có ngày nghỉ thế nên cx FA luôn.Dạo này chuyển về HN làm, em mới quen 1 cô gái sn 93 nhưng đi học cùng 92 nên cô ấy toàn nhận là bằng tuổi, em vô tình quen lun, quen xong mới bit là cùng lớp thằng bạn em ở KTQD ( nó làm tận SG mất đi 1 chân gỗ, tiếc ghê lun á) .Em đã hẹn cô ấy đi uống nước 1 lần, và 1 lần đi bộ ở Hồ Gươm, thú thật em rất mến cô ấy, tuy mới quen nhưng khi gặp em rất có thiện cảm, lại được cậu bạn nói về cô ấy, nc là tính nết rất tốt mà cũng đang chưa có người iu nữa.Em thích cô ấy , nhưng lại nóng vội quá, hỏi lun cô ấy có thích người bằng tuổi không? câu trả lời là Không, nói chỉ xem em là bạn thôi, còn nếu thích cô ấy thì cô ấy không gặp em nữa, cũng ko cần làm bạn nữa , cô ấy thích người lớn hơn 5,7t để có chỗ dựa về kinh tế, và thấy con trai = tuổi trẻ con.Em biết ở tuổi 25 chông chênh quá, nhất là 1 thằng XD như em cắm mặt công trường, nghèo rớt mồng tơi mà con gái thì có quyền lựa chọn đk tốt cho mình.Cả nhà cho em 1 lời khuyên được không, nếu còn tiếp tục thì có nên không? thực sự là em thích cô ấy thật lòng, nhưng sợ đã là phân biệt về kinh tế ,và tuổi tác thì khó mà thay đổi định kiến đó được.Merci d'avance à tous!