Hôm nay trời nóng ko ngủ được, nhìn tới nhìn lui box Tâm Sự còn lác đác 2-3 người online, mình tranh thủ bán than tí cho giải tỏa tí ..

Người ta nói con gái tuổi Nhâm Tuất tình duyên lận đận, hồi đó còn bé thì bảo : Ôi xời ơi, dzớ dzẩn quá !!

Giờ ngẫm lại thấy đúng thật!

Nhìn lại bản thân mình: cao 1m6, nặng 46 kg. Mặt mũi cũng được, tuy là ko xinh đẹp rực rỡ như ng ta, nhưng đi phỏng vấn xin việc thì cũng đủ tự tin apply vào những vị trí yêu cầu ngoại hình dễ nhìn.

Công việc là nhân viên văn phòng, mức lương đủ nuôi bản thân (ở mức trung bình của lương nhân viên), điều kiện làm việc cũng ít có dịp tiếp xúc với nhiều người. Nhưng mờ cũng dạng họat bát, cởi mở, chịu khó tham gia họat động, hội thảo này nọ.

Thế mà sao mình lận đận thế ko bít !

Mối tình đầu thời sinh viên kéo dài mấy năm rồi cũng "the end" theo tiến trình tự nhiên: quen lâu đâm chán, ra đời đi làm suy nghĩ thay đổi...Ng ta chủ động chia tay!

Nhưng tới giờ mình mới có 1 mối tình đó thật sự gọi là yêu nhau .

Chia tay ng ấy tính tới giờ là hơn 3 năm rồi, tình xưa nhòe nhoẹt rồi. Nhưng mà tìm 1 người để yêu sao khó quá !

Anh thứ 1 : khi quen mình nói rõ là có ý định tìm vợ luôn ! Lúc đầu mình hơi dị ứng nhưng sau thấy ý định ng ta nghiêm túc, mình cũng tiến tới tạo cơ hội tìm hiểu.

Thế nhưng hắn chăm sóc mình được 1 tháng thì đùng 1 phát nói thẳng : anh đã có bạn gái, đó là người anh quen biết lâu nay nhưng bây giờ mới chính thức .

Chóang váng ! Hóa ra anh tìm cách làm quen tôi , đồng thời cũng đưa đẩy với người khác hả ! Thôi bye bye anh... dù lòng cay đắng !

Anh thứ 2 : đùng 1 phát nhảy vào cuộc đời mình, quan tâm, chăm sóc, lo lắng đủ kiểu... rồi đùng 1 phát nhảy đi ko 1 lời giải thích.

Mình tìm hiểu thì hóa ra anh cũng đang tìm kiếm 1 mối quan hệ nghiêm túc đấy, nhưng anh yêu cầu cao quá. Mình thì ko đủ chuẩn nên anh im thin thít & lặn mất tăm..

Thất vọng thật sự !

Mình chả phải cuống cuồng lấy chồng mà vấp liên tục như thế. Chỉ cần 1 người yêu mình chân thành, chia sẻ buồn vui, nhưng sao đốt đuốc tìm mãi mà toàn đạp phải gai thế này..

Ko biết sau này có yêu ai được hay ko ? :Sad: :Sad: :Sad: