Hi mọi người,

Mình mạnh dạn làm cái topic miên man ý chung chung này để thu lượm 1 số ý kiến nhận xét chung của ace và cũng mong nhận được chia sẻ về những tình huống của mọi người khi quen người yêu...rồi đi đến hôn nhân... rất muốn tham khảo từ mọi người 1 cách nghiêm túc :Sick:

Chả là mình cũng 28t rồi, mà suốt gần 2 năm trời vẫn ở trạng thái alone kể từ khi bạn gái mình đi du học và có ng khác, cảm thấy quá khó kiếm được ai hợp với mình, trong khi muốn lập gia đình sớm 1 chút :Worried: để lo con cái, nghĩa vụ không tránh khỏi...papa mama cũng hối lập gia đình nhưng mình vẫn chưa tìm được ai cả...đôi khi ngồi suy nghĩ, sao mình kém may mắn thế này...

Do mong muốn,cưới 1 lần trong đời nên mình luôn mong muốn người ấy hợp tính nết ( tư tưởng của mình hơi tây phương 1 chút nhưng không lăng nhăng ), tốt tính chút và ngoại hình nhìn được ( không cần quá đẹp) và thật lòng...mình thực sự không hiểu chút yêu cầu nhỏ cho người bạn đời như vậy có quá đòi hỏi lắm không ? tạm list ra đây mọi người đánh giá và cho mình lời khuyên nhé !

- Cho mình : Hợp tính nết,bề ngoài nhìn được 1 chút, sạch sẽ, có học hành đàng hoàng, đối xử ĐƯỢC, không quá ích kỉ, có công việc tạm tạm để lỡ ngày mai trong đường đời mình có ngã quỵ thì cô ấy có thể tự lo cho bản thân và con.

- Cho con cái mình : Là người yêu thương trẻ con và có hiểu biết...

- Cho gia đình : Biết cách đối xử, ngoan ngoãn 1 chút, không quá ham chơi, hoặc ăn nói thô lỗ với bố mẹ.

Tuy chẳng có ai là hoàn hảo trong cuộc sống này, nhưng cũng ráng tìm 1 cái gì đó được gọi là "đáng quý" cho riêng mình ...Về con người mình, có thể nói rằng đủ 3 phần ở trên nhưng...không được handsome :Sick:, đôi lúc si nghĩ mà không hình dung nên đi tới môi trường nào để làm quen, yêu 1 người rồi lập gia đình ???? ở cái tp.HCM này cuối tuần rảnh mình cũng chỉ tìm 1 quán cafe, bar ngồi nghe nhạc cho đầu óc thoải mái hoặc lòng vòng chạy xe đi dạo, ăn uống...nhưng chắc chắn những nơi này khó có thể quen bạn, mà cưới....cho mình 1 gợi ý khả quan nhé !:Sigh:

Hiện tại mình đã hết đi học nên không có cơ hội quen bạn ở trường, con gái mình biết thì có vẻ quá thực dụng và vật chất ( có người chẳng biết mình nhiều mà rủ cưới luôn :Crying: thực sự hơi chán nếu cưới vợ kiểu như vậy ), môi trường làm việc thì mình làm độc lập với ở đây,bất đồng về VH, NN, khoảng cách nên cũng chẳng quen biết ai trong vp..ngoại trừ mấy anh bạn đi ăn, uống :Angel: , chát chít cũng không thường xuyên lắm vì mình chỉ online khi xong việc về nhà...

Nếu mình đòi hỏi tham lam quá thì mọi người cứ góp ý, mình sẽ sửa những điểm sai , cảm ơn mọi người lắm lắm :Rose::LoveStruc: