Mình và zai này ở 2 phòng cạnh nhau trong khu nhà trọ, zai sn 84, mình hơn tuổi, 2 người làm khác công ty nhưng chung lĩnh vực. Zai này ở khu nhà trọ đó hơn 1 năm rồi, mình thì ở đó 6 tháng.cách đây 1 tuần do tình cờ mới biết được hoàn cảnh của zai này qua bà chủ nhà kể. Rồi từ đó thấy thương cảm hoàn cảnh, thỉnh thoảng qua nói chuyện, mọi chuyện vẫn diễn ra bình thường như hàng xóm thôi.zai cũng rất thật thà kể chuyện đời mình.Tối hôm đó zai đi làm về khuya, làm mình tỉnh giấc, mở fbook lên chát thì thấy zai trả lời rất nhiệt tình, chứ không như mọi khi zai ít trả lời, zai kêu rất mệt vậy mà vẫn chát đến 4h sáng. rồi mình bảo I like you, zai trả lời anh biết rồi, cảm ơn em vì đã thích anh. Mình hỏi còn anh có thích em không? thì zai trả lời anh cũng thích em, anh thích phụ nữ hơn tuổi mà. Rồi đi ngủ. Sáng mai dậy mình đi làm có mở fbook nói chuyện tiếp, zai cũng vẫn còn đùa vài câu rất vui vẻ, nhưng sau đó mình gọi đt thì không nghe nữa, nhắn tin không trả lời, chiều về nhà thấy zai đóng cửa ở trong phòng nhưng gọi thế nào cũng không trả lời. Từ hôm đó đã hơn 1 tuần zai vẫn thế, như kiểu không quen biết, tránh mặt.

Hôm kia mình thấy zai ở nhà nguyên 2 ngày, đóng cửa không ra ngoài, hóa ra là bị ốm, nghỉ làm, mình có qua hỏi thăm thì thái độ kiểu bực tức, không muốn gặp, chả hiểu vì sao. Sáng hôm sau mình nấu cho bát cháo, mình gọi cửa, mình nghĩ như mọi khi có lẽ sẽ không mở cửa đâu, nhưng gọi 1 câu chạy ra mở cửa luôn, mình đưa cho bát cháo kêu ăn đi cho khỏe, rồi mình đi làm. Chiều về thì thấy không khóa cửa nữa, đã ngẩng mặt lên cười và nói chuyện với mình. Hỏi sao cả tuần qua gọi không nghe thì kêu anh giờ không thích em nữa, anh không thích con gái. Xong lại đóng cửa tự kỷ 1 mình. Rồi block fbook của mình luôn. Đêm qua zai đi làm về muộn, mình vẫn ngồi ngoài sân xem phim trên máy tính, mọi khi là đi vào phòng tự kỷ luôn đấy, đêm qua tự nhiên lại chạy ra hỏi Em chưa đi ngủ à, đi ngủ đi khuya rồi. Mình không thèm trả lời.Sáng nay nhìn thấy mình thì chào và cười rồi mới đi. Nhưng gọi đt hay nhắn tin thì vẫn tuyệt đối không trả lời.

Hỏi cả nhà xem zai này thái độ kiểu gì vậy?

Cuối cùng là có thích hay không thích mình đây?