Dạ chuyện của em nó cũng đơn giản thoai, nhưng mà giờ e không nghĩ được cái gì luôn ấy.

Tình hình là em mới quen giai của em được hơn 2 tháng nay. Quen do dì em giới thiệu ah. Lần đầu tiên gặp, nói chuyện như bạn bè, thấy thoải mái nhưng do lúc đó e đang bận nghĩ đến giai khác nên e cũng không để ý lắm. Sau khi gặp e thì giai khá nhiệt tình nhắn tin lại, rồi rủ đi chơi. Tình hình là trong vòng 1 tháng e cứ rảnh được lúc nào là e với giai lại đi chơi. Dần dần e quen với sự quan tâm của giai và cũng có cảm tình trở lại ah.

Nói chung là sau hơn 1 tháng thì e chính thức để ý lại giai ah. Nhưng trong vòng 3 tuần trở lại đây thì xảy ra vấn đề ah, hic. Cho đến tận bi giờ em vẫn không hiểu gì luôn ấy.

Tình hình là hôm đó giai với em hẹn nhau đi chơi, nói chung là hẹn từ đầu tuần cơ, nên e háo hức chờ đợi đến cuối tuần lắm. Mọi thứ vẫn rất tốt ah. Cơ mà mãi chả thấy giai hẹn lại giờ, e nhắn tin hỏi thì giai bảo phải đi công tác đột xuất. Hic, e cứ ngẩn ngơ nhưng mà đành vậy.

Bình thường ngày nào giai cũng nhắn tin cho e, nhưng hôm đó thì không nhắn gì lại cả. E chờ mãi đành chủ động nhắn thì giai bảo là giai vẫn đang làm việc rồi bảo mãi mới nhắn lại bảo e đi ngủ ah (Lúc đó là hơn 10h đêm rồi). E ko hiểu sao lúc đó lại gắt lên với giai, đại loại trách sao giai suốt ngày đi công tác, người ta nhắn tin hỏi rồi mãi mới trả lời.

Rùi dù e vẫn bực vì vụ đi chơi hụt hôm qua, và hôm nay không thèm nhắn cho e nhưng e vẫn dặn giai là thôi bận thì cứ làm việc đi rùi khi nào về thì nhớ nhắn tin cho em ah. Hai hôm sau giai không nhắn tẹo nào, e thấy hụt hẫng kinh khủng vì bình thường chả bao giờ giai không nhắn tin cả. Rùi đến hôm tiếp theo giai về và nhắn cho em mỗi cái tin là Anh về rồi. Rùi nhắn thêm 1, 2 câu rùi thôi.

Hai hôm tiếp giai cũng không nhắn gì cho e, làm e cảm thấy lạ quá không hiểu chuyện gì luôn. Đến tối tiếp theo giai mới nhắn là 2 hôm rồi a phải bàn giao hồ sơ để đi công tác 2 tuần liền nên chưa nhắn được cho e. E hỏi bao giờ đi thì giai bảo Mai a đi :Sad:. Hic e buồn quá. E cứ thắc mắc không hiểu sao tự dưng mọi thứ lại lạ lùng như thế. Dù giai bận mấy thì nhắn cho e một cái tin cũng đâu mất quá 1 phút đâu. Thế là em lại cáu, hic, e nhắn lại cho giai là "Anh làm e lo lắng và mong ngóng suốt, a lại đi rồi ..." hic đại loại thế ah. Nhắn xong e xấu hổ quá vì giai với e trước giờ có phải là gì của nhau đâu, chỉ là bạn bè thôi mà, giai cũng chưa bao giờ nói gì với e cả. Giai thấy thế nhắn lại là "Giờ a mới biết có người lo cho a khi a đi vắng. Tự dưng giảm hết cả stress" rùi giai lại bảo e đi ngủ. Trong khi e thì sốt ruột cả tuần nay không gặp, nên muốn giai hẹn mai gặp, vì tối mai giai đi công tác 2 tuần rùi. Nhưng rút cục giai không hẹn gì.

Hôm sau trước khi đi giai nhắn e mỗi một tin là Anh đi đây rùi thế là đi biền biệt 2 tuần, không liên lạc luôn. (Giai e đi nước ngoài nên ko nhắn tin gọi điện được nhưng ít ra cũng phải offline cho em chứ).

Rùi sau 2 tuần, e tính đến ngày giai về, e chờ giai nhắn tin là Anh về rùi nhưng không thấy bất kì tin nhắn nào. E càng ngày càng hụt hẫng. Hai hôm sau đó giai mới lại nhắn tin là Anh về từ hôm trước nhưng do mệt mấy hôm nên giờ mới nhắn em. Và tình hình là bọn e nhắn với nhau được 3 cái tin rùi giai lại chào e đi ngủ.

Giờ thì tính từ ngày giai về đến giờ là được 1 tuần roài, giai không liên lạc gì lại nữa. :Crying::Crying::Crying:

Em chả hiểu cái gì đang xảy ra cả? Tính từ hôm công tác đầu tiên đến giờ là 3 tuần, số lượng giai liên lạc với em tính trên đầu ngón tay, chỉ anh đi đây, rùi anh về rồi. Và giờ đã về thì cũng chả thèm hẹn gặp e luôn.

E chả biết mình nên thế nào nữa. Vì 3 tuần trước hàng ngày giai vẫn chủ động lien lạc và bọn em vẫn vui vẻ lắm. Mọi người phân tích hộ em được không? Giai của e làm sao vậy, e có nên hỏi thẳng anh ấy không vì nói thật e với giai vẫn chỉ là bạn bè thôi mà, e chả có tư cách gì mà hỏi anh ấy cả.

Mong tư vấn của mọi người chứ cứ ngày nào cũng ngồi chờ tin nhắn của giai thế này e chết mất. E cũng muốn nhắn lại nhưng lại nghĩ có khi giai không còn tình cảm với mình nữa thì có chủ động cũng chẳng để làm gì. Tính tự tôn của em cứ cao vời vợi ấy, e biết e ích kỉ mà chả biết nên thế nào nữa?