Khi Hai Trái Tim Không Cùng Nhịp Đập

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=2d3N0Y1kGL

Hai Trái Tim Cùng Nhịp Đập :

Họ mặc đồ giống nhau, quần jean và áo đen. Họ im lặng nắm tay nhau, hai đôi chân bước cùng 1 nhịp, 2 đôi mắt nhìn về 2 hướng, rồi thỉnh thoảng quay sang thì thầm nói cười. Rồi họ đi vào ngồi trong góc đối diện với tôi. Người đàn ông rút tờ báo tin tức còn người phụ nữ chọn quần tạp chí thời trang. Họ vẫn im lặng rồi đôi lúc quay sang chỉ cho người kia cái gì đó mình đang đọc, bàn luận vài lời rồi lại quay về tờ báo của mình, trong khi những cặp đôi xung quanh thì cười nói ồn ào, tay nắm tay, mặt đối mặt ...

Tôi không biết bạn nghĩ thế nào về đôi tình nhân mà tôi vừa kể, còn tôi rất thích cách họ ở bên nhau, đối với tôi, tình yêu không chỉ có cái ôm hôn, những lời ngọt ngào mà rất cần 1 không gian riêng cho mỗi người. Tôi tin họ nói chuyện bằng ánh mắt, bằng nụ cười đầy tình cảm và bằng cái nắm tay nhẹ nhàng. Tôi tin khi ấy 2 trái tim đang thực sự hoà đồng, và yêu nhau qua từng nhịp đập ...

Chương trình Radio 2 này dành cho những người không may mắn trong tình cảm, chưa tìm được một trái tim cùng nhịp đập với tim mình........

Câu truyện thứ 1: Khi tôi xem bô phim " Love actually ", có một phân đoạn khiến tôi rất xúc động : Đêm Giáng Sinh, chàng trai yêu thầm vợ chưa cưới của bạn thân mình đã quyết định bày tỏ tình cảm đơn phương với cô gái, mặc dù cô ấy đã biết.

Không một lời nói, chỉ có dòng chữ trên những tấm bìa đã được chuẩn bị trước :

" Anh đến đây không vì bất cứ hy vọng hay công việc gì, chỉ vì đêm nay là đêm Giáng Sinh, mà Giáng Sinh thì người ta không được nói dối ... Trong mắt anh, em là người tuyệt với nhất. Trái tim anh sẽ yêu em mãi mãi..."

Rồi chàng trai lặng lẽ bước đi và tự nói với mình :" Vậy là đủ rồi ..."

Câu truyện thứ 2 : Đã gần 8 năm kể từ ngày đầu tiên em gặp anh. Đã gần 8 năm đối với anh em chỉ là 1 người xa lạ chưa từng nói chuyện. Mấy đêm trước nằm ngủ, tự dưng em mơ thấy anh chết, giật mình tỉnh dậy thấy nước mắt lăn dài trên má, không biết giờ này anh ra sao ...

Anh đã không biết và không bao giờ biết tình cảm em dành cho anh. Em muốn mang hạnh phúc đến cho anh, nhưng em không có cơ hội làm việc đó mà là một người con gái khác. Em ngoan ngoãn chấp nhận không chút ghen tị.

Em đánh mất những năm tháng đẹp nhất của tuổi trẻ trong tình yêu đơn phương với anh, nhưng nếu có thể làm lại, em vẫn muốn được gặp anh, yêu anh, và rồi đau khổ suốt mấy năm trời mà không hề hối hận. Em sẽ luôn cầu nguyện cho anh được bình an và hạnh phúc ...

Khi yêu đơn phương và biết không còn hy vọng, đa số ai cũng biết phải quên đi hình bóng mình đang giữ trong lòng. Có người quyết định phải nói 1 lần để giải thoát hết những tình cảm dồn nén, có người chỉ lặng lẽ tiếp tục giữ im lặng ...

Câu truyện thứ 3 : Có lẽ khi nghe bài hát này, anh sẽ nghĩ rằng tôi chọn bài hát này cho anh, như nói với anh điều gì đó. Anh lúc nào cũng vậy, cũng cao ngạo và tự tin như thế. Tôi đã từng yêu tính cách ấy của anh và cũng vì nó mà tôi với anh chia tay. Biết nhau 1 năm, nhớ nhau suốt 12 tháng, rốt cuộc chỉ để đổi lại 6 tháng ngắn ngủi bên nhau vui vẻ và 6 tháng còn lại để mà giận dỗi. Biết trách ai đây, trách cho sĩ diện của anh quá lớn hay tự ái của tôi quá cao. Không thể trách anh, lại càng không thể trách tôi. Tình yêu của chúng ta không đủ lởn để có thể gạt bỏ đi cái tôi của mỗi người.

Nói nghe thật bùôn cười, tôi rất sợ sẽ có một ngày nào đó anh hỏi tôi rằng : "EM CÓ YÊU ANH KHÔNG?" Tôi sợ khi phải nói ra điều đó, đơn giản vì đó là câu trả lời mà anh không bao giờ muốn nghe "Tôi không hề yêu anh ..." Cái tôi dành cho anh không phải là tình yêu. Tôi biết chắc chắn như vậy. Tình yêu đối với tôi là cả một sự hi sinh, một trái tim hoàn toàn cho người mình yêu. Biết sai mà vẫn yêu và yêu mà không cần nhận lại , tôi chưa từng làm những điều đó vì anh. Và tôi cũng biết được là người đàn ông của tôi không phải là anh.

Anh đã từng hỏi tôi trong ngày chúng tôi chia tay : "Thực sự em cần gì?" Anh nói rằng tôi đã trả lời anh một câu mà suốt đời anh không bao giờ có thể quên được : " Em cần gì ư? Cái em cần thì anh không có mà những thứ anh có thì em lại không cần". Anh mỉm cười có cả sự chua chát trong đó. Và rồi chúng tôi chia tay .Nhẹ nhàng và đơn giản như chúng tôi đã từng đến với nhau.

Bài hát này là để dành riêng cho tôi, tôi đang mong một ngày nào đó, tôi sẽ gặp được người đàn ông thật sự của mình. Người đàn ông dù gián tiếp hay trực tiếp, có xứng đáng hay không xứng đáng để tôi dành trọn tình yêu cho anh. Và cho dù chỉ để một lần trong đời, được biết đến 2 chữ : TÌNH YÊU...

Tình yêu giống như chơi trò chơi xếp hình, mỗi mảnh ghép có 1 vị trí duy nhất trên bức tranh. Đôi khi ta thấy mảnh ghép này có màu sắc, hình dáng thật phù hợp, nhưng khi đặt nó vào mới thấy nó không thể ở đó. Ai cũng chỉ có 1 mảnh ghép duy nhất cho mình để hoàn thiện phần còn thiếu của mình...

Có mấy ai yêu lần đầu cũng là yêu lần cuối. Tình yêu có thời gian riêng, khoảnh khắc riêng, và cũng có lý do riêng để đến và đi. Khi nó quyết định rời khỏi trái tim bạn hay trái tim của người bạn yêu thì bạn không thể làm gì và cũng không nên làm gì, bạn không thể níu giữ nó, bắt ép nó, bạn chỉ có thể đón nhận nó ...

Câu chuyện thứ n....

Bạn ạh, nếu như bạn đặt một mảnh ghép không đúng vị trí , không có nghĩa trò chơi đã kết thúc, đừng ép buộc mình phải quên hết tất cả ngay lập tức, mọi thứ sẽ dần nguôi ngoai và trở thành một phần quá khứ của bạn. Tình yêu không bao giờ quay lưng với bạn, cánh của này đóng lại, sẽ có một cánh cửa khác mở ra, chỉ cần bạn đừng nhìn mãi vào cánh cửa vừa đóng, mà bỏ lỡ bao câu chuyện khác đang chờ.

Mong các bạn sớm tìm được mảnh ghép thất lạc của mình

Bonus thêm list trong Radio nữa

1.When you say nothing at all

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=jLdg_Y-t3j

The smile on your face lets me know that you need me

There's a truth in your eyes saying you'll never leave me

The touch of your hand says you'll catch me when ever I fall

You say it best..when you say nothing at all

---*---

2. Giấc mơ chỉ là giấc mơ

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=UvkXLMhE43

Đêm nay lại một đêm nữa em nhớ mong anh