Tâm sự về tình yêu gửi đến em cô gái ở tuổi 20

Thật sự mọi thứ rất vô thường, thời gian ngắn ngủi dành cho em mà giờ đã không còn cơ hội đó nữa. Em là tất cả của tôi tại thời điểm này, vui vẻ, cảm xúc bùn, tâm tư, tuổi thân tui đều có thể lắng nghe em và để rồi để hiểu em hơn. Trước đây mối quan hệ của 2 ta là anh em. Nhưng giờ đây tôi đã động lòng và rung động với em không chỉ về câu chuyện mà em kể tôi nghe mà còn cả tính cách hiểu chuyện của em, về những lần em hiểu được tôi đang cần gì và trong mắt tôi em là một người có giá trị. Ngay tại thời điểm em đang có người bên cạnh nhưng tôi vẫn muốn che chở cho em nhưng tui nghĩ mình không có thân phận gì với em mà đã như vậy thì không tốt, nên tôi đành cất lại cảm xúc đó để thể hiện qua hành động mỗi lần đi chơi. Vược hàng km đến với em tôi không ngại đó là thật, một người còn gái đầu tiên để tôi làm điều đó bằng con tim mà không cần phải suy nghĩ. Nhớ em trong từng khoảng khắc, từng giây từng phút vì tui biết lúc đó tui chưa là gì của em cả chỉ đơn thuần là anh em thân thiết. Nhưng dần dần con tim tôi đã lung lay vì những hành động nhỏ của em, những cử chỉ mà em làm nhưng lần em yêu đuối tôi đều thấy và thương em. Tui không biết đó có phải là yêu không nhưng tôi khẳng định mình đã thích em từ lâu, tôi rất nhát và ngại khi nói ra lời yêu và tôi biết em cần 1 người thẳng thắn nói ra. Nhưng đôi lúc một mối quan hệ đang tốt đẹp nói ra sẽ không còn như trước bởi tui sợ mất em và không thể trò chuyện cùng em. Qúa nhiều kỷ niệm cho một khoảng thời gian ngắn ngủi mà tôi thấy, lúc em yếu lòng nhất là lúc tôi yêu em nhất bởi thương em vì gia đình vì em bất lực vì tôi đồng cảm được điều đó và muốn em tốt hơn. Em có biết những lần nhớ em mà tôi đều không ngủ được và phải suy nghĩ thật nhiều về quyết định nên nói và không nên nói không. Những bài bản tình ca đã hoàn thiện viết cho em nghe, những câu thơ tôi làm để em hiểu về tôi. Cuối cùng tôi chỉ mong rằng em có thể hiểu được lòng tôi. Tôi sợ những người khác không đối tốt với em và tôi sẽ đóng vai phản diện để bảo vệ em, với em tôi có thể làm tất cả. Thật sự em là người đầu tiên tôi viết và nói ra những lời như vậy. Người con gái tốt như em không thể bùn và hãy cười lên nhé. Và em hãy nhớ rằng sẽ có một người sau lưng và theo dõi em từng ngày. Giờ đây "Người còn ở đó nhưng nay khác rồi". HY VỌNG EM TÌM 1 NGƯỜI THẬT SỰ YÊU EM NHƯ TÔI, CHỈ KHÁC LÀ TÔI YÊU MÀ KHÔNG NÓI CHỈ DÁM ĐỨNG NHÌN VÀ BẢO VỆ EM. Bởi câu nói yêu em và bảo vệ em suốt đời thì không chắc chắn được. Nhưng tôi sẽ yêu và bảo vệ em trong khoảng thanh xuân tôi và em có nhau. Yêu em, yêu những kỷ niệm 2 ta trải qua, những lần em khok, em tuổi thân, em buồn vì gia đình và đi báo cùng tôi. Nhớ nhé " NGƯỜI YÊU EM SẼ ĐỂ EM THOẢI MÁI VÀ YÊN BÌNH NHÂT NHÉ". A nói cũng đã hết, bày tỏ cũng đã xong, nếu may mắn em thấy và đọc được những đoạn này của anh thì em hãy sống tốt hen. Yêu em và yêu HOA và từ nay về sau em cứ xem tôi là ANH thân thiết cũng được là gì cũng được miễn em thoải mái là được.

Món quà em tặng tôi, người đầu tiên tặng tôi món quà này trong ngày đặc biệt

==== Bản tình ca của anh viết dành cho em ======

" U mê, u sầu 3 nỗi tương tư

Em ơi có biết tình yêu là gì ?

Hỡi thế gian tình yêu là chi

Để cho tôi ngày đêm mong nhớ

Rồi bất chợt tôi ngôi đây làm thơ

Viết ra những thứ tôi đang mong chờ

Em ơi, em đừng làm ngơ

Tôi đây chỉ có giấc mơ yêu nàng

Lỡ mai trên đoạn đường đầy hoang mang

Em ơi đừng sợ có tôi đây rồi