Trước hết em xin có lời chào tất cả các anh chị em nhà WTT. Đây là lần đầu tiên em lập thớt vì có chuyện bức xúc quá cần anh chị em tư vấn giúp. Em năm nay mới (đã) 24 tuổi mụ, xưa nay chưa bao giờ lăn tăn về chuyện ng iu với cả ng thương vì em vẫn nghĩ cái gì đến rồi nó cũng sẽ phải đến thôi, có duyên có số cả rồi. Nhưng từ đầu năm trở lại đây thì bạn bè cứ hết đứa này đến đứa khác rủ nhau đi lấy chồng làm cái hội độc thân của em nó sắp tan tành đến nơi rồi ạ, 2 cụ ở nhà vốn chả bao giờ nhắc đến chuyện chồng con với em thì nay cũng đã bắt đầu sốt ruột nhắc khéo con gái chuyện ng iu rồi (chưa đến mức bị tống ra khỏi nhà đâu ạ) :Sad:. Hồ sơ của em thì thế này: hình thức cũng duyên dáng, dễ nhìn, cũng có vài ng theo đuổi nhưng thấy ko hợp tính nên thôi. Làm kinh doanh bình thường, ngày làm 8h sáng đi 5h chiều về, ko la cà, t7 CN ở nhà rỗi cũng chả đi đâu, thi thoảng tụ tập với mấy mống còn sót lại trong hội độc thân. Hết. Chả gặp gỡ thêm ai cả. 😀 Xét về kinh nghiệm tình trường thì quá non nớt với lại bây h thấy zai đểu hơi nhiều nên cũng sợ bị lừa (đọc vài thớt trên wtt nói về con trai mà em hãi quá. Ngồi nhà mãi cũng chán, thấy ng ta đi có đôi cũng thấy thích nhưng đợi mãi chả thấy cái duyên nó đâu cả nên có lười cũng đành phải nhấc chân nhấc cẳng đi tìm thoai nhưng mà chả bit đi đâu mà tìm bi h. Vì vậy mà em lập topic này vừa để anh chị em cùng chia sẻ chuyện ngày trước gặp chồng/vợ/bf/gf của mình như thế nào vừa để em có thêm động lực đi tìm xã tương lai của em và cũng học tập mọi ng xem nên đến đâu để tìm cái duyên cái số của mình cho chúng nó còn vồ lấy nhau nữa chứ ạ.. Xin cám ơn cả nhà đã đọc mấy dòng tâm sự đầu tiên của em trên 4rum mình ạ.