Chào các cô chú/ anh chị!

Mình là boy; đêm nay uống ít cồn nên có chút tâm sự muốn chia sẻ.

Mình yêu một cô gái đã gần 5 năm rồi. Cô ấy đang là sinh viên năm 4 ở Hà Nội. Bọn mình là mối tình đầu của nhau, học cùng trường cấp 3. Mình hơn cô ấy ba tuổi. Cả hai đã có thật nhiều kỉ niệm bên nhau. Mình học xong đại học thì về quê làm ( ở tp nhỏ cách HN gần 30 km).Bố mẹ mình luôn ngăn cấm mình và cô ấy. Thật sự mình cũng không mạnh dạn bảo vệ cô ấy vì nghĩ cả hai còn trẻ. Bố mẹ chê không hợp tuổi, gia đình bạn gái mình không phải cán bộ công chức sợ không hợp, rồi chê cô ấy học dân lập. Nói chung đã ác cảm chê nhiều lắm. Luôn luôn muốn tìm cách giơi thiệu. Mình lúc đầu không để ý gì cả nhưng sau hai năm đi làm mình đang lung lay.

Về mình mình thấy không có gì nổi bật cả; người đâm thấp m63 64, mặt mũi gọi là sáng sủa (vậy mà bố mẹ đòi hỏi gì) . Mình là 9x đời đầu, ra trường may mắn tìm công việc thu nhập bình quân hàng tháng hơn 15trđ. Mình nghĩ bạn gái ra trường là cưới. Mình luôn động viên e ý đi hoc thêm tiếng anh Văn bằng 2 để bù lại cái băng dân lập. Bạn gái mình cũng đang rất cố gắng...

Dạo này bố mẹ mình gt mình nhiều quá. hix. Mà các đối tượng gt thật sự họ nghĩ mình lấy sẽ ổn định. Cháu gái bí thư tỉnh; con gái hàng xóm giàu có; rồi bạn gái bạn thân . họ đều rất nhiệt tình. Dạo này mình rất so sánh vậy có tồi quá không nhưng mình vẫn không gặp mặt.

Mình thật sự rất yêu bạn gái ( h chắc e ý đi học tiếng anh về ngủ rồi:x:x- chăm chỉ lắm). Bọn mình quá nhiều kỉ niệm. Ngày mình đi phỏng vấn cô ấy cũng dậy sớm đi theo mình, chỉnh cúc áo sơ vin cho mình. Mình rất thương cô ấy. Nhưng h đôi chút xao xuyến. Thật sự trước đây mình không ham hố nhưng h lại tha hoá vậy. Trước có cô em gái rất xinh gia giáo hâm mộ mình. Em ấy sống 1 mình ở Hà Nội, cũng thích mình. Nhưng mình đã chọn người yêu vì nét trong sáng ngây thơ, và rất an toàn khi bên cạnh mình. Tết vừa rồi cô bạn cũ cũng đến chơi mình rất nhiều; lúc mình và ny đang mâu thuẫn. Nhưng mình vẫn quay lại vs làm lành với ny.

Xin mọi người lời khuyên và ném gạch mình