Xin chào mọi người. Mong mọi người một lời khuyên với trường hợp của mình nhé!

Mình năm nay 28 tuổi rồi, cũng có công việc khá ổn định, nhàn nhã và gần nhà, tuy nhiên lương của mình thì không cao lắm( gần 3tr)-có lẽ là mức thấp so với các bố mẹ trên này nhỉ?

Mình được mọi người gọi là Con gái nhà lành, và với vẻ ngoài khá lạnh. ( Tuy nhiên một số người lại nói rằng mình có duyên, có lẽ thế vì có mấy người giới thiệu gặp mình thì hầu hết đều có cảm tình với mình), mình cao >1.6m, nặng thì không vượt quá mức cho phép so với chiều cao…Ấy vậy mà …mãi sao giờ này mình vẫn chưa gặp được một nửa của mình vậy?

Híc, hơi buồn khi mà mọi người cứ bảo là mình sắp phải xây miếu rồi!

Có lần mình cũng có cảm tình, không, phải nói là thích anh chàng này hoặc anh chàng kia..nhưng cứ sau một thời gian tiếp xúc, mình không thể phát triển thêm được tình cảm của mình nữa, chỉ dừng tại đó, mặc dù những người con trai kia cũng tốt…Mình biết rằng ai thì cũng có khuyết điểm này ưu điểm kia..Mình cũng không phải là mẫu người để có thể được kén chọn người này, lựa chọn người khác tiêu chuẩn cao..Mình chỉ mong gặp được một con người bình thường thôi, đủ tình cảm để làm mình yêu, chung thủy và hiểu mình, có công việc ổn định ( không lương cao cũng được), nhìn hình thức bình thường thôi, ….sao mà khó thế?

Có những khi mình cứ cố nghĩ rằng có thể tiến thêm một bước nữa là đến với tình yêu rồi, nhưng sao không phải như thế, mình không thể ép buộc được bản thân mình, có thể lý trí thì bảo phải yêu đi…người ấy là tốt rồi…nhưng sao con tim mình lại không chịu nghe theo? Mình không thể hiểu nổi mình nữa.

Tình yêu là gì vậy? Sao với mọi người dễ dàng thế mà mình thì khó khăn đến vậy chứ?

Mình cũng đã từng nghe nói và từng đi cắt tiền duyên rồi, sao mà duyên mãi không đến với mình?

Mình có quá cứng nhắc không ?Có quá lạnh không?

Mọi người , bố mẹ, bạn bè…rất mong cho mình…nhưng mình làm sao vậy nhỉ?

Nhiều khi buông xuôi mặc kệ, đến đâu thì đến, nhưng nhiều khi thấy bạn bè có gia đình hết rồi, ngày lễ tết, ngày cuối tuần, hoặc đơn giản là mỗi tối đi làm về…sao mình cứ cảm thấy hơi chơi vơi…!

Xin mọi người hãy giúp mình với!Hoặc ai cùng tâm trạng này thì vào đây chia sẻ nhé!

Xin cảm ơn mọi người ( đã đọc tâm sự lãng xẹt này của mình).

:Rose::Rose: