Gửi chị gái – người em luôn yêu quý.

Từ ngày chị biết được bí mật của em, chắc chị bối rối và buồn lắm nhỉ?

Em biết cảm giác bây giờ của chị thế nào?? Em cũng biết chị lên diễn đàn tâm sự và mong muốn những điều tốt đẹp nhất cho em. Em rất cảm động vì điều đó. Nhà mình có 3 chị em. Chị là cả, từ bé chị đã luôn yêu quý và chăm sóc em còn hơn cả mẹ. Cho đến ngày anh hai mất vì tai nạn giao thông, chị còn yêu quý em hơn trước nữa. Em biết, em hiểu mọi điều chị làm cũng là vì muốn em có cuộc sống tốt đẹp.

Ngay từ khi em quen anh ấy, và cho đến khi em cảm giác được thứ tình cảm kỳ lạ ấy, em cũng đã suy nghĩ rất nhiều, suy nghĩ đến cảm giác, tâm trạng của bố mẹ và chị sẽ thế nào?? Nhưng em ko thể cản nổi nó.

Những cái gương về tập 2 của chồng, việc mẹ ghẻ - con chồng, em đã xem, đã biết cũng nhiều. Em hiểu những khó khăn trước mắt sẽ thế nào? Nhưng em ko cản nổi nó. Bởi tình thương dành cho anh ấy là quá nhiều chị ạ.

Không hiểu sao, chỉ với anh ấy em mới có cảm giác trở thành người phụ nữ, người vợ, người mẹ chăm sóc cho anh ấy. Nếu nói là thương hại thì cũng phải. Nhưng tình yêu dành cho anh ấy có lẽ còn nhiều hơn cả thương hại chị ạ.

Em cũng đọc các comment trong topic của chị. Có người nói thế này, có người nói thế khác, nhưng đa phần đều là kết cục của em sẽ chẳng tốt đẹp và hạnh phúc gì.

Nhiều lần chị gọi cho em nhưng em ko nghe máy. Ko phải bởi vì em ghét chị mà bởi vì em sợ. Em sợ là mình sẽ chùn bước. Em sợ là mình sẽ đánh mất tất cả. Đánh mất gia đình mình, đánh mất cả anh ấy.

Mẹ bị bệnh tim và nếu mẹ biết thì ko biết chuyện gì xảy ra. Chính vì thế, người em nói bí mật chính là chị. Em mong chị hiểu cho em. Em mong chị có thể gặp đc anh ấy, xem anh ấy là người như thế nào, rồi em mong chị ủng hộ em.

Nếu bảo em là con người vì tình mà đánh mất gia đình chắc chắn em sẽ ko làm thế đâu. Hay nếu nói em là người mù quáng vì tình, nghe lời ngon ngọt mà sa vào lưới tình thì lại càng ko phải. Nên chị hãy yên tâm chị nhé.

Nếu chị có đọc được những lời tâm sự này của em. Thì em mong chị hãy gặp anh ấy và ủng hộ quyết định này của em.

Em gái đáng trách hơn đáng thương của chị.