Đi lang thang trong mấy cái diễn đàn tâm sự của chị em, thấy các chị em cứ chê trách đàn ông toàn họ Sở, để rồi than thở khó lóc..

Là 1 boy, em thấy rất khó chịu và cần lên tiếng bảo vệ anh em..Ngoài ra còn giúp mấy chị em nào mù quáng sáng mắt ra ^^

Tại sao con trai lại Sở Khanh :

Đơn giản là vì nước mắt của chị em chỉ dành cho những gã họ Sở, còn những ng chân thành thì ko!

Mang họ Sở thì sướng hơn rất nhiều so với 1 kẻ chung tình => nước thì phải chảy về chỗ trũng. Ko tin hãy làm thử vài phép so sánh nhé:

Khi yêu :

Đàn ông chân thành rất khổ, lúc nào cũng nâng niu, trân trọng chị em...luôn chờ đợi và chỉ biết chờ đợi, đau khổ vì nhớ nhung, xa cách..

Họ Sở thì chả sao, bao giờ chả có 1 đống con gái theo...Coi chị em như cỏ rác, vậy mà chị em thì cứ bám riết lấy..

Trong tình iu:

Đàn ông tốt thường có nhiều việc phải lo nghĩ + kinh nghiệm cua gái kém=> ko thể nào chiều lòng chị em đc => sớm muộn cũng loại từ vòng gửi xe ^^..

Họ Sở bao giờ chả có kinh nghiệm, bao giờ chả biết xuất hiện đúng lúc làm hài lòng chị em ^^, thế nên chị em mồm thì kêu là thích chung tình nhưng cuối cùng thì sao? Đúng là đừng tin những lời con gái nói !

Khi thất tình :

Còn phải nói đàn ông chân thành thì chỉ biết ôm gối 1 mình mà tự kỷ thôi, dù có chân tình 1000 lần thì cũng bằng làm sao đc những lời ngon ngọt của họ Sở.

Họ Sở thì thất tình chỗ nào, có mà đá mấy em đi, thay ng iu như thay áo..Thế rồi nghiệt ngã sao các em bị đá mà mồm vẫn lẩm nhẩm :

"...Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ ... Có lẽ vì vậy mà em yêu Anh. Bởi vì niềm vui thì dễ quên, còn đau khổ thì không bao giờ.."

Nghe câu này mà mấy anh họ Sở sướng hết cả người..Chí lý! Chị em cứ ôm cái mớ đấy cho mấy anh họ Sở mừng lắm lắm..

Danh tiếng :

Thử hỏi khi thất tình mấy cái danh "chung tình" có đc ai biết đến ko? Hay là mấy chú chung tình cứ lôi ra mà ngồi gặm nhấm và tự kỷ trong đau khổ ..

Họ Sở thì đã làm sao?..Pháp luật có cấm mấy anh họ Sở "ăn" mấy em xinh tươi đâu, tất nhiên là đủ tuổi và ko để lại hậu họa..Vậy đấy, tội gì mà ko "ăn" cơ chứ...

Kết thúc có hậu :

Những kẻ trông chờ vào Nhân Quả chỉ là những kẻ Hèn Nhát mà thôi!

Mấy anh chàng chung tình có 2 cách :

1, Giác ngộ ra mà đổi thành họ Sở

2, Tiếp tục chung tình, tất nhiên chờ nhiều cũng có "phần thưởng"..100 thằng thì may ra 1 thằng vớ đc 1 em ngon lành...Còn đâu chị em chỉ chú ý tới họ sau khi mà đã vấp ngã, sau khi nhận ra mấy anh Sở....Tất nhiên em ko muốn nói đến vấn đề "ăn đồ thừa", mà "ăn đồ thừa" thì có làm sao chứ, nhất là đối với mấy chú "chung tình"..Đơn giản là mấy chú "chung tình" có biết tán gái đâu nên đành để gái nó "cua" lại thôi..làm gì mà có nhiều em để lựa chọn như mấy anh họ Sở.

Còn các anh chàng họ Sở :

1, Quả báo ư? 1000 thằng thì may ra 1 chú dính

2, Như nói ở trên họ Sở có kinh nghiệm thế nên ăn chơi chán, đùa giỡn chị em chán... thì chỉ cần tìm 1 em tốt, khá nhất mà cua thôi..Với "kinh nghiệm" của họ Sở thì lấy 1 em xinh tươi, ngoan ngoãn đâu khó => có 1 gia đình hạnh phúc đâu khó.Quả báo chỗ nèo?!!Một khi ván đã đóng thuyền thì dù họ Sở thì các chị em vẫn can tâm mà lái thôi ..Cuối cùng thì họ Sở vẫn có 1 tình yêu chân thành

Về phần chị em:

100 ng thì 100 ng đều hét lớn thích chân thành, thích người tốt, ghét những gã họ Sở....Nghe mà phát ói ! Sao ko nhìn ra ngoài xem được bao nhiêu chị em thực hiện đúng? Hay là suốt ngày than thở thất tình, rồi kêu đàn ông Sở Khanh..Khi em viết những điều này thì thể nào cũng ăn tạ, xin thưa là những chị em đã từng vấp, có tuổi thì mới nhận ra điều này..Chứ còn mấy em non tơ thì toàn mù quáng, tóc dài suy nghĩ ngắn..Tất nhiên vẫn có những ngoại lệ, nhưng ngoại lệ thì đc bao nhiêu? 1/1000

Thế nên sau này nếu có gặp 1 gã họ Sở thì xin chị em nhớ lấy 1 điều :"..có thể đằng sau mỗi gã họ Sở đã từng là 1 kẻ chung tình tuyệt vọng.."...Ko ai khác chính cái sự mù quáng của chị em đã đẩy những ng chung tình buộc phải đổi thành họ Sở..

Tình trường giống như chiến trường vậy! Ko đổi chiến thuật thì chỉ uống nước đục mà thôi..

Còn về phần em thì em hiện tại là chung tình. Bởi ng em thích là 1 cô gái ngoan, thông minh, mạnh mẽ, chín chắn, ...cô ấy xứng đáng có 1 ng chung tình theo

đuổi..Còn nếu ko thành thì đổi họ Sở cũng chưa muộn.^^

Hi vọng chị em nào trót mù quáng thì tự nhìn lại bản thân nhé !Lời thật lòng khó nghe!