Các anh chị cho em lời khuyên với, hiện tại em đang phân vân lắm. Em tốt nghiệp rồi đi làm, nhưng em vẫn chưa quen bạn trai bao giờ. Mẹ em cũng phong kiến lắm, mẹ em nói phải học xong đại học rồi mới được phép có người yêu. Ba em mất rồi nên em không muốn mẹ em phải lo lắng vì em, với lại em cũng nghĩ là em còn bé nên cũng chưa bao giờ đồng ý hẹn hò đi chơi riêng với ai hết. Hồi cấp 3 với đại học cũng có mến mến mấy người, nhưng mà chỉ là thích theo kiểu trong sáng chứ không có yêu đương gì hết.

Em đi làm, có một anh kia người Mỹ làm cùng thích em, mới đầu em cũng thấy anh này hay hay, mà anh đó thể hiện tình cảm tự do lắm nên em thấy sợ. Có lần anh đó dạy tiếng Anh cho nhân viên, anh đó viết "I'm falling in love with a beutiful girl named + tên em". Thỉnh thoảng quay lại thấy anh đó nhìn em, tự nhiên sau lần đó gặp lại em cứ thấy ngại ngại sao đó, em cũng không biết nữa. Em có nên đồng ý đi ăn kem với anh đó không? Em không chắc là em có thích ảnh không nữa, với lại trước giờ em chưa có hẹn hò với ai bao giờ, mọi người cho em lời khuyên với. Cảm ơn mọi người nhiều.