Chào cả nhà, mình có một chuyện rất cần các bạn nữ trong diễn đàn tư vấn giúp ạ

Chả là hiện tại mình đang tìm hiểu một bạn gái,25t, kém mình một tuổi, tính tình ngoan ngoãn hiền lành. Trước đây bọn mình được giới thiệu nhưng sau lần gặp đầu tiên thì cả hai gần như ko liên lạc với nhau nữa.

Sau khoảng 4 tháng, tức là cách đây khoảng hơn 2 tháng mình có chủ động liên lạc lại và nói chuyện thường xuyên hơn, và một tháng trở lại đây thì mình hẹn dc bạn ý đi cafe 2 lần và một buổi xem phim tối thứ 7. Khi gặp nhau khá vui vẻ, tự nhiên

Bọn mình cũng khá hay nc chat chit qua fb (thường 2 ngày một lần, khoảng 1-2 tiếng trước khi đi ngủ), tuy nhiên tuyệt đối mình luôn là người chủ động mở lời trước, chưa bao h bạn ý chủ động nt cho mình cả, mặc dù trong các câu chuyện hàng ngày bạn ý cũng có j đó tỏ ra quan tâm và hứng thú.

Thực ra chính vì bạn ấy không bao h chủ động nc với mình làm mình băn khoăn. Mình ko biết tình cảm của bạn ý thế nào. Bạn ý có tình cảm và đang bật đèn xanh cho mình hay nc vs mình chỉ là phép lịch sự xã giao thôi?

Các bạn nữ đã bao h gặp hoàn cảnh như vậy chưa?, có thể tư vấn giúp mình trong trường hợp này nên làm thế nào ko?

Mình cảm ơn rất nhiều.