Topic đầu tiên của Nữ Khách, và có lẽ sẽ là top cuối cùng...

Biết nói thế nào nhỉ, chỉ vì cái tính nghịch ngợm mà nó vào WTT. Ở đây có nhiều thứ vui, nhiều trò thú vị, nhiều anh, chị comment làm nó thán phục. Chả biết thế nào nó lại gửi tin nhắn làm quen đến nick anh, để rồi anh với nó quen nhau khi nó đã và đang yêu.

Uh, chỉ là ngẫu hứng thôi mà, chắc anh cũng vậy. Nick nó chỉ là một trong số các nick làm quen với anh, nó cũng chả quan tâm anh là ai, anh là người thế nào, nó làm quen rồi bỏ đấy, ai dỗi đâu mà nói chuyện chứ, nó còn bận yêu. Nhưng, tình yêu ko đơn giản như nó nghĩ, ko phải là cổ tích, tình yêu bị tan khi nó đang ở cái khoảnh khắc hạnh phúc nhất của cuộc tình. Nó suy sụp hoàn toàn, nó ko là nó nữa, chẳng phải đứa thông minh lém lỉnh hay pha cười....nó cô đơn và thu mình vào thế giới ảo trên mạng.

Anh biết chuyện của nó, anh nhắn tin nhiều hơn, gọi nó đi chơi nhiều hơn. Ban đầu nó áy náy vì ngại, đi chơi với anh nó toàn nghĩ về tình cũ, nói chuyện với anh miệng nó cứ nhắc tới tình cũ, vì nó thích thế, nếu ko nhắc chắc nó ko chịu được. Chẳng biết anh có hiểu ko nhưng anh mặc kệ, có lúc tức điên lên vì nói nó ko nghe, nhưng hết tức lại thôi. Nó ko thể kể với bạn bè, vì nó mạnh mẽ lắm mà, nó vui tươi hài hước lắm mà, ko thể để bạn biết nó yếu đuối, nó đóng kịch trước bạn bè nhưng ko đóng kịch được trước mặt anh. Tận đáy lòng mình, nó biết ơn anh lắm, anh là người vực nó dậy cái lúc này.

Nó quý anh, nhưng ko phải là yêu. Nó dần dần lờ mờ nhận ra tình cảm anh dành cho nó ko còn đơn giản, nó cũng hoang mang ko biết làm thế nào. Nó cũng ý tứ nói với anh rằng, nó chỉ xác định anh là bạn, nhưng có lẽ lời nói của nó giờ ko còn tác dụng... Hình như cũng có lần anh quyết định thôi ko liên lạc với nó, nhưng chẳng được bao lâu....

Rồi cái gì đến cũng sẽ đến...., hôm nay nó buộc phải trả lời anh câu nói phũ phàng. Anh mặc kệ, anh bảo anh sẽ chờ câu trả lời khác. Ko còn cách nào, nó dùng vẻ mặt lạnh lùng với anh và chấm dứt, mở cửa tiễn anh. Anh về vào yahoo treo status: "....vẫn chỉ còn mình ta với ta mà thôi...", nó nghe mà đau lòng quá. Tại nó cả. Nó biết mình có lỗi, nhưng làm thế nào đây, nó chưa sẵn sàng cho cuộc tình mới, và cũng ko thể bắt trái tim yêu anh.

Nó viết bài này,trước tiên là để cảm ơn anh. Những gì anh dành cho nó trong thời gian qua, nó mãi mãi ko bao giờ thể đền đáp bằng tiền, cũng ko thể bằng cách. Nó chỉ biết cầu mong cho anh sau này sẽ tìm được người con gái anh yêu và yêu anh thật sự, mang lại hạnh phúc cho anh và gia đình. Còn nữa, dạo này anh toàn 3h mới ngủ, nó chả là gì của anh, nhưng trong tư cách bạn bè, nó cũng muốn nhắc anh ngủ sớm... Sau là gửi lời xin lỗi, cho dù đó ko phải là thứ anh cần....

Cái thứ hai là tạ lỗi với cả nhà (Anh skill, chị chủ top hiến kế...), những người tham gia vào cái box nó chém gió, người mà nó kêu làm em và xưng chị. Nó chỉ 22 tuổi, 23 bao gồm tuổi mụ. Tại nó muốn thử đóng vai chị vài lần xem sao thôi. Nó vào box tình yêu cũng lâu, nhưng mấy ngày nay nó mới nói chuyện với mọi người, nó rất vui và mến mọi người lắm.

Đã tới lúc nó phải dừng lại trò nghịch ngợm rồi, công việc của nó sắp tới cũng bận. Nó gửi lời chúc tới cả nhà, những người gắn bó với box tình yêu, người đã có người yêu hoặc đang kiếm tìm, đã có gia đình... lời chúc may mắn, thành công, sớm tìm thấy hạnh phúc. Thời gian nó vào box tình yêu và quen mọi người cũng ngắn, nhưng ra đi nó sẽ nhớ mọi người lắm lắm.

Gửi lời chào đến chị ngaiqua (chúc ngại quá và chàng vượt qua thời gian này đi đến hp), chị x1xn gì đó chủ top hiến kế, yu_ri, bé puca top em quyến rũ, anh skill, anh Sờ Quy định tán mà hụt :o, anh why-do-you-love vì sự đụng đột nho nhỏ, đến họ nhà độc thân 85....nhiều nhiều nick name khác nữa.

Ai chửi nó thì chửi, ai nói nó đểu cứ nói, như thế nó thanh thản và bớt áy náy hơn. Nhờ Admin khóa giúp tài khoản nukhach này, cảm ơn Admin.

Tạ lỗi và tạm biệt!