Từ khi sinh ra đến khi lớn lên e nhận ra thay đổi rõ rệt giới tính trong con người mình, và cho đến lớp 9 cảm xúc ấy mới bắt đầu bộc lộ bằng việc e thích cậu bạn điển trai cùng lớp, bạn ấy đẹp, galang, giỏi thể thao, và luôn đc lòng các bận gái. Cứ mỗi lần ngkhac qtam đến bạn ấy thì e lại buồn, giận ( cứ như ghen ấy), bởi ngồi chung bàn nên có gì xảy ra với bạn ấy e đều biết. Ngày ngày các bạn nữ nhờ e đưa thư cho bạn ấy dùm, nhưng e lúc nào cũng vui vẻ cầm, nhưng ko khi nào đưa đến tay ng đó cả. E sợ...sợ bạn ấy có NG Iu. Nhưng e thì làm sao làm đc gì, khi bề ngoài là thằng con trai cũng đc 1 số bạn gái chú ý. Ngay từ lúc đó e đã ý thức đc mình k nên yêu, sẽ làm họ đau khổ, mặc dù có 1 số mảnh tình vắt vai để ngta ko gọi là "Có Vấn Đề". Nhưng chẳng đi đến đâu. Nên thôi...

Cả e vs bạn ấy đều chơi thân, ngồi gần nhau, đi học chung, học thêm chung lại còn gần nhà nhau nưa. Nhưng bỗng 1 ngày bạn ấy nói có ngiu, là cô bạn lớp trưởng lớp bên. E nghe mà tim như tan nát, khóc 1 mình, k nc nưa, kể từ đó chúng e ko chơi với nhau nữa. Cho đến tận khi 2 đứa đều lên sg học

Thời gian ấy là những kỉ niệm đẹp thời học sinh nên e luôn nhớ. Đâu ai sinh ra được lựa chọn giới tính cho mình. Và e cũng vậy... Nhưng dù sao thì vẫn chấp nhận và sống tiếp. E là Gay ( k có ý định chuyển giới). Đến bgio thì e hp với con người mình. Mặc dù có đôi chut khiếm khuyết, nhưng ông trời luôn công bằng, mất cái này đc cái kia.

Và cái đc bgio của e là có 1 ng đàn ông để e có thể tin tưởng iu thương hơn bản thân mình. A ấy là ng thành đạt. Là nhân viên ngân hàng làm việc tại sg, có cv ổn định, nhà cửa, xe cộ đầy đủ, có thể gọi là khá hơn e rất nhiều ^^… a ấy yêu e chân thành bởi e biết e chẳng có gì, ngoài hình thì quá bt, tiền bạc thì lại ko. E và a ấy quen nhau khi e đang là tân sinh viên nhập học của trường Tài Chính Maketing. Và khi ấy a là cố vấn của trường tham dự buổi khai giảng của trường. Lúc ra về lấy xe, ( e đi nhờ, vì k dám chạy xe ở sg) a ấy nói cho xin sdt có gì liên lạc để tư vấn về môn e học. Thế là thay vì nt nói về học tập a ấy lại lquen, nhưng cả 2 chính thức yêu nhau sau 3 tháng làm quen. Tính a thì trầm, lãng mạn, tâm lí. Còn e thì trẻ con lắm. Ở sg e ko quen ai. Biết thế nên a chủ động tìm nhà trọ cho e, mua sắm mọi thứ từ nệm, gối, mền, nồi, chảo, bêp gas, cho đến bột giặt, nước rửa chén.... K thiếu thứ gì, đến hôm nọ sinh nhật e. E gọi a ấy k bắt máy, e trách a sao vô tâm quá đáng, nhưng bất ngờ 11h khuya a đt nói e ra cổng a gặp nói cái này. E đang giận nhưng cũng k thể để a ở đó đc. Vừa mới gặp, a nói " a ko thể quen e nữa". Thật sự e shock k nói gì bước vội vào trong, nhưng a nắm tay e kéo lại, " làm vợ a nhé" kèm theo là bó hoa hồng và 1 cặp nhẫn đôi. Phải nói là hp lắm.

Thời gian trôi qua. Tình cảm của e vẫn nhẹ nhàng như thế, ngày cuối tuần a luôn đón e ra ngoại ô chơi, đi mua sắm, xem film, cf, ăn uống,... Cho đến ( cách đây 3 tuần) a nói đi châu âu công tác, e lại lủi thủi 1 mình, đi học rồi lại về nhà, cả 2 Facetime chua dc 5s a bảo a bận. Thế là e xin làm lễ tân khách sạn gần nhà làm giết tgian. Làm đc 1 tuần ông chủ ve vãn, rủ rê, đỉnh điểm cách đây 1 tuần, gọi e vào phòng đưa sổ sách cho ổng coi, truoc mặt e là ông chủ nhưng k mảnh vải che thân ( kèm theo nháy mắt động tác kích dục) thấy thế e đi ra. Ổng k lm đc gì nên ấm ức. Hôm sau, ngiu e về, đang nghỉ ngơi thì ông chủ đến tìm e, nói e lăng nhăng, làm tình abc với ổng, rồi đưa coi camera e vào phòng ổng ( lúc đưa sổ sách). Thế là e bị oan, giải thích a ấy ko tin. Nói e này nọ. Trong lúc đó e tháo nhẫn, vứt ra đường, rồi đòi ct.

A ấy im lặng nhưng nước mắt rơi, chắc giận e lam, rồi dắt xe về. Cả tuần nay liên lạc k đc

E phải làm thế nào để a ấy tin, và hết giận. E phải lm gì để ông kia k theo đuổi e nữa

Trong thế giới thứ 3 tìm đc tình yêu chân thành rất khó và e k muốn mất nó. Mọi ng cho e ý kiến với. E đang rất buồn, có ý định tự tử để a ấy hiểu e ko lm sai

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android