Trải qua bao nhiêu năm trải qua biết bao nhiêu cuộc tình rồi tôi mới nhận thấy rằng quan trọng nhất giữa người với người đó chính là niềm tin trong cuộc sống niềm tin đối với đối phương của mình là luôn luôn phải có đủ. Bạn biết tại sao mình lại nói như vậy hay không. Nếu bạn không có lòng tin ở đối phương của mình thì mãi mãi tình yêu của bạn sẽ chỉ ở mức bạn bè mà thôi. 

Lắm lúc cũng tự hỏi tại sao lại như vậy, nhưng nếu chính bản thân mình còn không tin tưởng đối phương của mình nhưng lại muốn đi tiếp chọn con đường thì mình nghĩ rằng không được như vậy đâu bạn à, cuộc sống nó không như màu hồng như những điều bạn nghĩ đâu niềm tin xây dựng thì khó nhưng đánh mất thì rất dễ dùng như thế nào thì cũng phải cố gắng phát triển bản thân mình một cách tốt nhất. 

Kể cả trong tình yêu cũng vậy dù như thế nào thì cả hai cùng cố gắng cùng xây dựng niềm tin để không phải giải thích bất kỳ điều gì cả chỉ có như vậy thì mới có thể kéo dài được mối quan hệ đến đầu bạc răng long được thôi.Chứ mọi vấn đề đều suất phát từ việc giải thích sẽ khiến cho đối phương của bạn trở nên mệt mỏi và bạn sẽ cũng không kéo dài được mối quan hệ thêm nhiều đâu