Hix...em mạo muội quăng ra một topic mới cho cái chiện tình iu muôn thuở, còn xưa hơn cả trái đất...ấy là bởi vì hôm nay em đã chính thức phát hiện ra một sự thật "động trời"...hix..em..trót lỡ..hix...thích sếp của em rồi. Cũng chẳng biết tại sao nữa, em vào công ty này được hơn một năm rùi...Ngày đầu tiên nhập trại...hix..em đau khổ khi nhận ra rằng công ty em đích thị là TGPN với 20 lây-đi và một quý ông duy nhất chính là..sếp.. Và rồi, như một sự thật hiển nhiên..sếp em là "hót-boi"..trong lòng chị em phụ nữ toàn công ty không phân biệt già trẻ lớn bé, độc thân hay đã "chống lầy"... Và để duy trì nền an ninh chính trị hòa bình ổn định trong toàn khu vực...công ty, chị em không ai bảo ai đều hiểu rõ một nguyên tắc: "Hix..sếp em là hàng trưng bày..là tài sản chung của mọi người...mọi âm mưu chiếm hữu dù nhỏ hay..tí hon cũng sẽ bị...trừng trị thích đáng"...Cũng đã có một số âm mưu phản loạn nhưng đã bị dập tắt thê thảm từ trong trứng nước bởi...đồng bọn (hix..cũng có em tham gia nữa).. Và sếp em thì "nice" lắm các chị ạ, lúc nào cũng dịu dàng, ngọt ngào nhưng...không vướng vất vào bất kỳ một scandal tình ái nào...đến độ sếp còn bị đồn là hi-fi (hix..tin đồn này nghe đâu có từ lâu lắm rùi)... Mà nói thật là lúc đầu em cũng tin như vậy đó... Nhưng mà...hix...càng lúc em càng bị chao đảo...hix....càng lúc em càng thấy sếp em "men-lì"...cho tới hôm nay...hix...không còn cách nào để em có thể phủ nhận một sự thật quá đau đớn..hix...là em đã FIL với sếp rồi. Em xin liệt kê một số nỗi đau đớn mà em đang phải gánh chịu, rất mong được mọi người chia sẻ..hix... Đau đớn 1: Em đã từng chứng kiến một vài đồng bọn đã bị quần chúng "trỉ trích" tơi bời hoa lá cành vì cái tội lợi dụng tín nhiệm âm mưu chiếm đoạt của công...Đau đớn 2: em biết chuyện này sẽ chẳng đi đến đâu, sếp em là "trùm né", né siêu sao, né thượng hạng...nhiều chuyện sếp biết tỏng tòng tong mà cứ "tỉnh như bơ" cho đến khi đương sự tự nguyện "xin dừng cuộc chơi để bảo toàn lực lượng", mà em e là lực lượng chắc cũng đã hao tổn gần hết...Đau đớn 3: Nhận thức rất rõ là đang phải gánh chịu đau đớn 1 & 2 nhưng em vẫn không có cách nào để kìm mình lại...cho nên tình hình trước mắt cho thấy là em sẽ tiếp tục đau đớn trong thời gian tới...Em SOS các chị có kinh nghiệm, please giúp em với..em phải làm sao đây...