Em muốn trải lòng một chút, và mong mọi người cho em ý kiến, bởi vì đây là tình yêu đầu của em, sau 1 tháng chia tay rồi, em vẫn còn rất nhiều day dứt, cảm thấy một phần có lỗi và tiếc nuối ạ.

Em với anh yêu nhau chưa lâu, chỉ mới 5 tháng thôi ạ. Trong thời gian này, anh đối xử rất tốt với em, chiều chuộng, quan tâm, chăm sóc đầy đủ. Nhưng do em nhạy cảm, hay vì vấn đề người yêu cũ của anh cứ lởn vởn trong đầu nên cứ mỗi khi anh lơ là là em nghi ngờ tình cảm của anh ngay. Những lúc nhắn tin mà lâu lâu sau anh mới nhắn lại, những hôm anh quên nhắn tin này nọ là em ngờ vực và chấp trách ngay. Chính vì thế mà anh bảo luôn có cảm giác không được em tin tưởng và cực kỳ ngột ngạt khi em cứ như thế. Nhưng vì hồi yêu nhau được hơn 1 tháng, em mới phát hiện ra anh vừa chia tay người yêu thì đến với em ngay, bạn gái đó thì còn nhiều tình cảm với anh lắm.Khi bọn em yêu nhau đc 2 tháng, bạn ấy còn gửi bài hát "Hãy quay về khi còn yêu nhau" cho anh cơ ạ. Anh cũng có giới thiệu em là người yêu mới với bạn ấy. Nhưng hai người cứ thường xuyên nói chuyện như vậy, bạn gái đó còn hay nhờ vả anh (ví dụ như nhờ chở ra bến xe, về quê rồi còn gửi link nhờ anh đi mua áo cho em trai...). Anh cũng biết bạn ấy còn tình cảm nhưng cứ như vậy, không dứt khoát. Bạn ấy nhờ gì, nếu rảnh là giúp, thậm chí bạn ấy muốn sang nhà chơi cũng để bạn ấy sang. Em giận anh 2 lần vì chuyện này, vậy mà anh vẫn cứ vậy, vẫn hỏi thăm nhau, thường xuyên cập nhật tình hình cho nhau. Anh ấy đối với em thì rất tốt, cũng nghiêm túc tính chuyện tương lai với em, đưa em về nhà, gặp gỡ bạn bè, về thăm nhà em ở quê đến 3 lần rồi, nhưng em không hiểu vì sao lại cứ không dứt khoát với bạn ấy, lúc nào cũng là "sau yêu thì làm bạn bè". Vậy mà cái hôm về nhà em thì còn nói dối bạn ấy là anh đi công tác. Sau khi em đọc hết tất cả cuộc trò chuyện của 2 người từ ngày 2 đứa em chính thức yêu nhau đến giờ, em quyết định chia tay vì cảm thấy anh ko dứt khoát với người cũ và không hề nghĩ đến em khi làm những chuyện như vậy. Tuần đầu tiên chia tay, anh níu kéo, nhưng em ko chấp nhận. Đến giờ thì anh buông thật, em biết, anh đã mệt mỏi vì em hay chấp trách, hay giận dỗi , không tiun anh, và hay đòi chia tay. Bây giờ nghĩ lại, em không biết nên phải như thế nào cả, em thấy một phần mình cũng có lỗi và cảm thấy còn yêu anh nhiều lắm. Nhưng em phải làm gì bây giờ đây? Em là người nói lời chia tay, từ chối khi người ta níu kéo, bây giờ nếu là người đề nghị quay lại thì xử lý như thế nào về vấn đề người yêu cũ của anh được ạ? :(