Hôm nay chính là ngày cuối cùng của kế hoạch trả thù người yêu cũ của mình , thời gian trả thù trong vòng ...2 năm , chắc mọi người thắc mắc hơi lâu phải ko ? Mình xin viết vài dòng về câu chuyện cũng như về bản thân mình . Văn mình hơi kém nên mọi người thông cảm nhé :)

Mình là con trai , năm nay 28 tuổi (tuổi mụ là 29 ), học về kĩ thuật của 1 trường top đầu của HN . Ngày xưa đi thi đại học mình cũng ko hiểu tại sao lại chọn trường này (tên trường mình xin giấu tên ) nhưng mình chỉ biết là nếu mình học dc trong trường đó thì cuộc sống sau này sẽ khấm khá hơn , bố mẹ ở quê sẽ ko phải sống cuộc sống vất vả nữa . Sau khi thi đỗ , mình chỉ có mục tiêu duy nhất là học tốt và kiếm dc tiền xây cho cha mẹ ở quê 1 căn nhà 3 tầng , để cha mẹ ko phải sống trong căn nhà cũ mà mỗi khi mưa lại dột , gặp bão thì lo  bị tốc mái (ước mơ đó đối với những người ở thành phố thì đơn giản nhưng với 1 thằng tỉnh lẻ lên HN học như mình thì điều đó quả là 1 thử  thách ) . Mình tự lập khá sớm vì sau 1 năm học đại học ở HN mới thấy dc sự tốn kém về mặt tiền bạc , mỗi tháng cha mẹ gửi cho mình 1 triệu thôi nhưng mình biết cha mẹ đã phải cố gắng làm việc rất vất vả để có dc số tiền đó . Sang năm thứ 2 mình bắt đầu tìm việc làm thêm , ngày đầu tiên làm thêm cũng chính là những ngày gần tết âm lịch . Lúc đó mình đi làm thuê cho 1 nhà hàng , mặc cho bạn bè đã về quê đoàn tụ với gia đình , mình vẫn chấp nhận làm việc những ngày sát tết để kiếm tiền tàu xe và muốn thêm ít tiền mua quà tết cho cha mẹ và đứa em ở nhà . Mình vẫn nhớ ngày đầu tiên làm việc , mình nhận dc 200k , lúc tối về muộn cũng chỉ vội mua 2 cái bánh mì ko ăn cho nó có gì vào bụng . Lúc đó mình đã khóc , ko hiểu tại sao mình lại khóc , cố kiềm chế mà nước mắt cứ trào ra . Có thể với mọi người 200k ko là gì nhưng đối với mình thì đó là số tiền lớn nhất mình kiếm dc từ khi lên học đại học ở HN , có thể nói đó là viên gạch đầu tiên cho căn nhà 3 tầng mình muốn làm cho cha mẹ ở quê . Đêm đó , mình đã cầm 4 tờ 50k đó nằm ngủ (đến bây giờ mình vẫn còn giữ 4 tờ 50k đó , coi như đó là kỉ niệm đáng nhớ của cuộc đời mình hay có thể coi đó là bước ngoặt của cuộc sống của mình sau này ) .

Hết năm thứ 2 , mình vẫn làm việc ở quán nhưng cũng chỉ đủ tiền trọ , ko phải xin tiền cha mẹ thôi chứ nó ko thể giúp mình đổi đời dc . Lúc đó mình bắt đầu tìm kiếm học các kiến thức khác về IT , lập trình web... (hiện tại mình vừa làm về kĩ thuật , vừa lập trình làm app cho iphone , ipad và code website cho các công ty tư nhân ...) , nhiều lúc cũng thật mệt và nản vì mình tự học chứ ko dc đào tạo trường lớp cụ thể , sau này cố làm việc ở nhà hàng nhiều ca hơn và dồn nhiều tiền đến các trung tâm để học , lúc đó thấy kiến thức dc cải thiện đáng kể . Thời gian trôi qua khá nhanh  , cho đến khi mình sắp ra trường thì lương mình làm thuê cho các công ty nc ngoài 20-25tr/tháng (ko ổn định nhưng dc khoảng đó vì mình làm tính theo sản phẩm) . Mình kể ra những điều này đều liên quan đến chuyện tình của mình sau này , để mọi người thấy mình kiếm đồng tiền ko hề dễ dàng...

Ra trường , mình gặp dc cô ấy , cô ấy cũng bằng tuổi mình . Theo mọi người nhận xét thì cô ấy dễ nhìn , khá cao , trông cũng có duyên , con nhà giao giáo . Mình cũng cảm thấy may mắn khi có dc người yêu như vậy ( lúc đó mặc dù thu nhập mình khá cao nhưng mình vẫn đi xe cũ , dt cùi , vẫn ở trọ như bao SV khác ) . Mình ko bao giờ thể hiện là mình có tiền bởi vì tiền mình kiếm dc chỉ giữ 1 ít chi tiêu cho bản thân còn phần lớn số tiền mình kiếm dc gửi vào tài khoản của bố mình ở quê để sau này xây nhà ; nên mình biết cô ấy đến với mình ko phải do vật chất . Lúc đó mình cảm thấy rất may mắn khi có 1 người yêu , người vợ tương lai như vậy , mình đã tự tính rất nhiều cho tương lai hai đứa cũng như cuộc sống sau này . Tình cảm của chúng mình rất đẹp trong 2 năm đầu , cô ấy dần dần có sự thay đổi trong môi trường công sở ( dc tiếp xúc với nhiều người con trai thành đạt , có tiền tài... ) cái này mình hiểu và thông cảm vì đôi khi con gái cũng có sự yếu mềm ; và khó tránh khỏi sự cám dỗ hào nhoáng đó nhưng sau này cô ấy càng lạnh nhạt với mình và cuối cùng mình phát hiện cô ấy cặp với 1 người đàn ông khác , đảm bảo cho cô ấy có cuộc sống tốt hơn nếu sống với mình ( mình vẫn giấu mức thu nhập của mình ) . Sau này mình phát hiện ra cô ấy đã làm chuyện "có lỗi" với mình nên mình đã quyết định chia tay . Mình đã rất đau khổ , mất gần 6 tháng để lấy lại thăng bằng . Ngày xưa mình là 1 thằng con trai chỉ biết học và kiếm tiền nhưng vì muốn quên đi cô ấy mình đã giao du với 1 người bạn ko tốt , mình đã đi bar, vũ trường... vì lúc đó mình rất sợ cảm giác ngồi 1 mình trong căn phòng trống , lúc đó lại ngồi nhớ về cô ấy rồi khóc...

Sau 6 tháng đó , mình thay đổi bản thân hoàn toàn về cách ăn mặc , giao tiếp xã hội nhiều hơn ko còn sống khép kín như lần trước nữa . Sau khi gửi tiền cho cha mẹ ở nhà xây nhà xong mình mua lại chiếc xe oto cũ của người bạn , ko ở trọ ở nhà dành cho SV nữa là thuê 1 căn hộ chung cư nhỏ . Mình đã thay sim dt , xóa yahoo , fb cũ nhưng ko hiểu sao vài tháng sau cô ấy tìm dc số dt của mình và ngỏ ý muốn quay lại . Lúc đó mình phân vân , tại sao cô ấy muốn quay lại ? Cô ấy muốn quay lại vì yêu mình hay là do mình có những thay đổi về vật chất kia ? Lúc gặp mình cô ấy đã khóc lóc xin lỗi đại khái là : ko quên dc mình , rồi tình cảm kia là nhất thời ... nhiều lắm mình chả nhớ hết :)) , lúc đó mình mồm mình nói đồng ý nhưng trong lòng còn chút hoài nghi . Mình muốn thử xem cô ấy thật lòng còn yêu mình hay ko ? Sau đó hàng tháng mình đưa cô ấy 4tr/tháng tiền đi chơi của 2 đứa , hay dẫn cô ấy đi đến những nơi mua sắm quần áo mắc tiền và nhà hàng sang trọng xem cô ấy có đòi hỏi gì ko ? Kết quả là sau 5 tháng mình thấy cô ấy thay đổi nhiều quá ko còn như ngày xưa nữa và giờ thì khẳng định cô ấy đến với mình chỉ vì vật chất thôi ...

Sau 5 tháng đó mình ko đưa cô ấy nhiều tiền hàng tháng nữa (đưa 3tr/tháng) và ko dẫn đi những nơi mua sắm hàng hiệu cũng như nhà hàng sang trọng nữa với lý do là mình muốn dành tiền mua chung cư sau này có nhà để ở ( cái này là sự thật ) nhưng trên đời này ai có cho ko ai cái gì đâu , lúc này mình chỉ coi cô ấy đồ chơi tình dục của mình , mình đòi hỏi cô ấy nhiều hơn về chuyện ấy , tóm lại là khi nào muốn giải quyết nhu cầu là kiếm cô ấy lúc , chơi chán thì về (trong lúc quan hệ mình thi thoảng xài bao thôi chủ yếu bắt cô ấy uống thuốc tránh thai khẩn cấp , có khi 1 tháng bắt cô ấy uống 3 lần ) . Mình cũng hay dẫn cô ấy đi nhậu cùng đám bạn , có 1 lần cô ấy uống say , cô ấy đã lên giường với 1 người khác nhưng mình ko quan tâm và sau lần đó cô ấy có thai người đó . Cô ấy lại khóc xin lỗi nhưng mình ko quan tâm nữa rồi vì thêm 1 thằng chọc vào chỗ ấy cũng chẳng sao , mình cũng tỏ vẻ động viên cô ấy và bảo cô ấy đi phá thai ( mình muốn cô ấy phải bị cắn rứt lương tâm cả đời khi quyết định bỏ đứa con trong bụng) ... Mọi chuyện cứ diễn ra như vậy cho đến tháng 10 - 2012 mình quyết định mua căn nhà chung cư với giá 2 tỉ theo diện trả góp , đồ đạc trong nhà mình đã sắm đầy đủ rồi , hôm dẫn cô ấy về xem nhà cô ấy thấy căn nhà đẹp , đồ đạc tiện nghi và cô ấy ôm chặt mình và khóc nhưng lúc đó mình chỉ cảm thấy khinh bỉ cô ta

Cách đây 1 tuần mình đã nói chia tay với cô ấy với lý do ko hợp nhau , cô ấy khóc lóc van xin mình và bảo mình cho cô ấy biết lý do chia tay nhưng mình ko nói gì , chả lẽ mình lại nói toẹt ra là xài chán rồi bỏ à :)) mà cũng đúng , cái gì xài nhiều cũng "hao mòn" mà :)) . Khoảng thời gian này chia tay là hợp lý nhất vì sắp tới mình phải công tác nước ngoài vài tháng , tết này ko ở VN đón tết dc nên quyết định đứt ra , mình còn phải tìm người vợ tương lai cho mình nữa chứ :D

Hi vọng sau vài tháng công tác cô ấy sẽ quên dc mình và mình sẽ thay đổi bản thân để trở thành người con trai ngày xưa để kiếm dc người vợ tốt . Hôm nay thấy chút tội lỗi nên viết vài dòng tâm sự , cảm ơn mọi người đã đọc :)