Em bực mình bà bồ cũ của người yêu em giờ quá đi, trần đời chưa thấy ai trơ trẽn như vậy nữa. Ghét dã man luôn. Chia tay từ đời tám hoánh nào rồi giờ còn lôi mác bạn bè ra để nhắn tin, gọi điện. Ai nói chứ em không tin chút nào về cái gọi là tình bạn giữa những người đã chia tay ạ.

Người yêu em thì xóa hết ảnh chung của hai người cũng như mọi comment, wallpost trên facebook của anh í rồi, còn bà í thì giữ nguyên, ảnh hôn hít tùm lum tè le ,kỷ niệm này nọ, ra cái vẻ tử tế với ny em lắm. Cái j mà mất đi rồi mới thấy quý giá. Xì, nếu quý vậy thì lúc đang giữ bên mình sao còn lăng loàn cặp kè hôn hít với thằng khác, chat chit nhớ nhung yêu đương với người yêu cũ, sao mà em ghét cái con này quá đi, nó hơn mình mấy tuổi liền mà chẳng thể nào tôn trọng được.

Giờ ctay từ đời nào rồi còn thỉnh thoảng nhắn tin hỏi anh khỏe không, em muốn ra HN chơi quá này nọ, bố con dở hơi, ra làm gì không biết.

Ctay từ đầu 2010, xong nó khoe với ny em là nó có ny mới rồi, nhưng sau đó vẫn liên lạc với ny em để níu kéo, nó ở trong ĐN, thỉnh thoang gửi cho người yêu em mấy công việc phù hợp để ny em chuyển vào đấy với nó. bg đầu 2012 thì làm trò con bò bảo là bị bệnh u iếc trứng triếc j đấy giờ sẽ không lấy ai yêu ai nữa để ny em thương cảm. Nói chung ny em không trả lời lại tin nhắn hay là nghe đt j của bà í hết mà em vẫn bực mình dã man, em đang ghen quá hóa điên hay cái con mụ này nó bị trơ trẽn quá rồi ạ?

Em cũng luôn tự dặn mình không được ghen với quá khứ này khác, vì ai cũng có quá khứ hết, phải bình thản với tất cả, coi như không có j, cái j đã qua thì cho nó quá, nhưng thỉnh thoảng con điên nó lại gọi cho ny em nhìn ngứa mắt, rồi thì thấy nta không trả lời lại rồi còn cố nhắn tin hỏi A không nhận đc tn của E ah? Chẳng có thể loại bạn bè nào như thế cả, em nói đúng không ạ :( Em thật chứ ít ra ny cũ em còn đỡ vô duyên hơn thế, chẳng bao giờ làm phiền cuộc sống của em, mà em cũng không bao giờ làm phiền đến cuộc sống hiện tại của họ. Hoặc giả như là em là NT3 chen chân vào tình yêu của hai ng này cơ, rồi thì mới chia tay đc vài tháng đã yêu em thì em còn thông cảm cho, đây chia tay đến 2 năm có lẻ rồi còn cố đấm ăn xôi, cái thể loại như con này, em khinh quá không chịu được.

Ny em thấy nó nhắn tin như vậy nên trả lời là: Từ sau đừng bg phải nt hay gđ cho anh nữa, bg anh chẳng có j để nói với em nữa đâu.

Nó trả lời là: Thấy pjền a thì xóa đi, sao phải nói những lời khó nghe như vậy?

Mọe, già đầu rồi còn piền mới chả pức, mình 9x mà chẳng bg nhắn tin kiểu vậy được, nhìn đã biết dở hơi ăn cám hấp.Không nói để nó được nước làm tới chắc, thấy phiền xóa đi rồi bà lại tưởng nta chưa đọc đc bà lại gọi lại nhắn tin mãi không chịu thôi chắc.

Cầu trời nó là con người biết điều một tý, đọc tin nhắn vậy thấy nhục mà không gđ hay nhắn tin nữa. Không cố gắng mà tìm lấy hạnh phúc mới và vun vén cho hạnh phúc mới đi còn bới mãi những mảnh vụn của ký ức, của một người đã không còn thuộc làm gì về mình hả bà cô già :)

Nói chung là càm ràm vậy thôi chứ em phải xốc tinh thần mình lên mới được. Mình trẻ trung, mình xinh đẹp, mình là hiện tại, mình là winner, còn những người như chị ta thật là đáng thương khi cứ mãi làm trò mong sự thương hại còn xót lại của người tình cũ , điều mà em chẳng bao giờ cần phải làm kể cả trong lúc cô đơn nhất :)