Em quen 1 người có gia đình...

Người ấy luôn đến với em mỗi lúc em cần, chăm sóc em, làm em cười và làm em ghen...

Em k bit là em đang yêu hay em wa' tham lam ... hay em đang cần tinh` cảm của người ấy , bởi trước giờ chưa ai giành cho em nhiều thứ đến như vậy... Nhưng có lẽ vì điều đó mà em ghen, em sợ người đó sẽ chán em, sẽ có người mới, chia sẽ bớt tình cảm cho người khác...

có 1 điều rằng em chấp nhận làm kẻ thứ 3 và chưa bao giờ em có ý định giành lấy him của vợ him... em lun muốn gia đình him hạnh phúc và lun tôn trọng vợ him... em chỉ cần mỗi ngày vào giờ đi làm, em có thể ăn trưa, gặp him, cảm nhận và đón lấy tình cảm it ỏi đó...

Nhưng sao em sợ những cái em đang có nó sẽ chuyển sang 1 người con gai khác...

Người ấy luôn trấn an em, nói em biết rằng " hãy quan tâm đến những gì em đang có" và cả 2 chỉ đến với nhau như thế... Em hiểu và em chấp nhận, nhưng em vẫn thấy ghen, vẫn muốn tình cảm đó ko chấm dứt... phải chăng em wa' tham lam...

Và him lun nói với em rằng em tiếp tục với him thì em sẽ rất khổ... em biết him cũng muốn rời xa em, và em thì cố giữ lấy... em k biết mình cố giữ lấy để làm gì...

Để khi 1 mình suy nghĩ lại, em đã khóc, em cố gắng tìm 1 ai đó ngồi trò chuyện, gặp gỡ, cafe để mong tìm 1 nửa khác hợp với mình, nhưng sao em k có cảm giác với ai cả....

Mỗi lần nghĩ đến việc him bên cạnh ai khác ko fai em, ko fai vợ him, em thấy đau nhói buồn lắm... him lun nói với em rằng " chỉ có vợ him và em đã giành mất time rồi, ko có time cho ai khác nữa..." nhưng em vẫn rất sợ...

em vừa muốn sstop vừa muốn tiếp tục...

tình yêu hay sự tham lam?

đến bây giờ em cũng k biết đc đây là gì? và em fai làm sao?