Đừng lo rồi em sẽ gặp được thôi một người chăm lo cho em từ những điều nhỏ nhặt nhất. Một người ghi nhớ cả những lời nói nhảm nhí của em mỗi ngày. Sẽ một lúc nào đó em sẽ gặp được một chàng trai dù không quá đỗi đẹp trai, trong tài khoản không có quá nhiều tiền, có thể chẳng là một người hoàn hảo nhưng sẽ cố gắng  dành cho em tất cả những điều tốt đẹp nhất mà họ có. Sẽ một lúc nào đó em sẽ gặp được một người thoải mái viết những bài status về em trên mạng xã hội mà không lo ai nhìn thấy hay xấu hổ vì điều đó. Đăng những tấm ảnh chụp chung với em mà không bao giờ muốn xóa, ngày nào cũng story đều là những khuôn mặt đáng yêu của em. Rồi em sẽ gặp được thôi một người vì em mà trưởng thành vì em mà thay đổi yêu thương em che chở, bao bọc, nuông chiều em hết mức có thể. Sẽ luôn nhẫn nhịn em dù em có bướng bỉnh quá mức, rồi em sẽ gặp một người sẽ không bao giờ bỏ em một mình sau những cuộc cãi vã. Rồi em sẽ gặp được một người yêu em từ cái xấu nhất để cái đẹp nhất, yêu con người của em chứ không phải hình mẫu mà họ tạo nên. Họ sẽ hiểu cái tính tình khó chiều em, bù đắp cho em những tổn thương trong quá khứ mà em phải chịu. một người sẽ bảo vệ và yêu thương em suốt cuộc đời sau này đừng lo rồi em sẽ gặp được...