em chào cả nhà ạ, cả nhà cho em lời khuyên chuyện này với. :((

người ta bảo tình đầu đẹp nhưng khó thành, chắc là đúng phải không các mẹ? em quen anh được 5 tháng rồi, anh thực sự rất tốt với em. nhưng em trai anh ấy thì lại hoàn toàn khác.em và cậu ấy bằng tuổi nhau, đáng ra thì phải thân đúng k các mẹ?

mấy tuần trước ny em dọn ra ở cùng em trai, nên em mới có dịp diện kiến cậu í. nhưng 2 lần gặp, em đều cảm thấy rất sợ. lần đầu gặp, cậu í nhìn em lạnh lùng sao í, thực sự là khiến em sờ sợ, chỉ dám lí nhí chào 1 câu rồi về. lần thứ 2, ny e kêu ốm nên học xong em qua thăm luôn. hum đó,cậu í mới chịu nói chuyện với e 1 câu, mà lại là câu khiến em lạnh toát người: "chị có vẻ thừa thời gian nhỉ?". lúc đó e chả biết nói gì nữa cả, chỉ à ừ mấy cái rồi cũng về luôn. mấy hum sau, lúc đang nhắn tin, hình như ny e ngủ quên mất, cậu ấy lấy đt rùi nt cho em bảo từ sau nt thì nhắn khuya vừa thui, để người khác ngủ với, ptit vừa thôi. em sốc lắm, vì em và anh cũng k nt nhiều, thường cứ 10h tối cả hai làm xong hết việc mới bắt đầu nt. nhưng em cũng rút kinh nghiệm, từ hum đó chỉ dám nhắn tin với anh khoảng 30p là kêu anh đi ngủ. hum rùi, tự dưng cậu ấy gọi, rùi bảo em từ giờ k cho qua phòng cậu ấy nữa, bao giờ 2 người về nhà nói chuyện rùi được mẹ đồng ý thì mới cho sang.gặp 2 lần rồi, nếu mà gặp lần thứ 3 nữa là bị chửi thật đấy + gia đình chỉ mún anh cậu í lấy vợ bán kính 10km thui, chứ 100km như em thì khó lắm.hức hức. em chả biết cậu í nói đùa hay thật nữa, cơ mà từ hum í thì thấy chán khủng khiếp, mệt mỏi và muốn chia tay nữa. chẳng hiểu sao cậu í lại ghét em thế, mà trước giờ em cũng chưa bị ai ghét thế bao giờ, nên ấm ức lắm. bây giờ, mỗi lần anh kêu sang phòng anh ăn cơm, em đều phải nói dối, hình như anh cũng buồn em lắm. cơ mà chả biết làm sao cả. em k dám nói với anh, vì anh sắp ra trường rồi, giờ chỉ ôn thi với đi trực viện thôi cũng đủ mệt rồi, chả dám làm anh phải bận tâm thêm gì nữa cả.tự dưng nghĩ, thấy có nhìu lí do k hợp nhau quá. gia đình a í k thích a í yêu xa, k thích con gái một giống em vì sợ chảnh....( là a í bảo thế, hic). mama em cũng chả thích em yêu xa như thế. ( chắc là sợ mất con. hichic)... giờ lại cả chuyện của em trai a í nữa, nên em thấy nản quá. nếu chia tay thì chắc em bùn lắm, vì gặp được 1 người tốt với mình, quan tâm mình, mà mình cũng có tình cảm với người ấy, đâu phải dễ dàng. nhưng k chia tay mà cứ vậy thì mệt mỏi lắm.

các mẹ có cao kiến gì giúp em với ạ, em có nên tiếp tục với anh í nữa k? :((