Em với anh người yêu của em, yêu nhau đã hơn 3 năm rồi. Số là 2 gia đình đã gặp mặt nhau, coi thầy coi ngày xong hết luôn rồi ạ, cuối tháng 8 này tụi em tổ chức đám cưới.

Nhà anh ấy thì gốc người Hoa, gia đình thì đa phần đều là thương gia. Sáng nay, mẹ anh ấy gọi cho em, hỏi em có muốn ra ở riêng hay không? Tại có cái chung cư Goldland Bình Tây gì đấy, nó đang xây, nếu muốn ra ở riêng thì mua ở đó ở. Tại mẹ anh ấy nói nghe đâu sau này chỗ đấy tiềm năng lắm. Còn nói em là suy nghĩ kĩ vào.

Em hỏi ý kiến gia đình em thì ai cũng kêu em suy nghĩ kĩ vào, mà mỗi người mỗi ý kiến, cả anh chồng tương lai của em cũng nói thế. Hixx...em nói thật là em không biết sao? Em ra ở riêng hay làm dâu đây ạ? Mấy nay, em thấy dân tình cứ rần rần bộ phim gì về mẹ chồng í. Em không giám xem, sợ bị ảnh hưởng tâm lý. Mấy chị em ơi, giúp em với, giờ em phải làm sao? Có chị nào đã từng làm dâu gia đình người Hoa chưa ạ? Có khó lắm không? Mà nếu em ra ngoài ở riêng không biết có nên mua cái chung cư Goldland Bình Tây gì í không nữa? Em hoang mang quá....