E muốn chia sẻ chuyện của mình và mong mn cho e ý kiến. 

e và a tình cờ quen qua mạng. E 20t ở hcm, a 32t ở cần thơ làm tài xế xe tự do-xe nhà. Lúc đầu chỉ nc xã giao, lâu dần cả 2 nảy sinh t/c. A rất dịu dàng chu đáo và ấm áp, lúc nào cũg là ng nt cho e trc, lun quan tâm hỏi han, nhiều khi cãi vã và e nói nhug câu quá đáng, a cũg im lặng và lun là ng xin lỗi trc. Đi làm về khuya thì cũg nt bảo là a về nhà rồi, mog e đừng lo. Khi nào bận chạy xe thì thôi, còn lúc nào rãnh thì lại nt cho e. tụi e cũg hay chơi game online chug vs nhau. A kể a là ng ít nói và nhát gái ( lúc dau nc vs e cũg ngại và ít nói lắm dần dần nc đỡ hơn ) a có 1 mối tình, 2 ng yêu nhau khi đến nhà thì ba mẹ cô ấy cấm ko cho quen vs a, vì a nghèo (bây giờ khá hơn r) nên a quyết định ra đi để cô ấy di lấy chồng. A nói thà để co ay hận a chứ a ko muốn làm co ay khổ, đến nay đã 5 năm a chưa quen ai vì ko tìm dc ng hiểu mình cho den khi gặp dc e. Trog lúc nc a có hỏi e là yêu a e có phiêu lưu quá ko? E tin a dc bao nhiêu? ( vì lúc đó dag nc nên e ko để ý gì mấy ). R a xin số nhà địa chỉ, e chưa kịp cho thì mẹ biết. (Mẹ e la nói: mấy thằng tài xế nó già đời lắm, ko có hiền như m nghĩ dau! M bị nó gạt r-mẹ e la dữ lắm í…) sau vài lần suy nghi e thấy mẹ nói cug dug. Mình còn chua bik chắc là ngoài đời a ay như vậy ko. Tất cả cug chi là nc trên mạng. Thực hư ntn còn chưa bik r e quyết định chia tay trog ngay lúc a chở khách đi hà tiên. A nói khi nào đến nơi sẽ nc nt cho e và e khoá nick lun ( hic e sợ đọc nhug dog tin nhắn của a ay e se mem lòng và ko nỡ chia tay nữa) e cắt đứt liên lạc hoàn toàn cho đến nay

E cug nghe nhieu ve chuyen lừa gạt trên mạng nhưg ko nghi no lại va vào mình và còn là 1 ng dan ong hơn minh 12 tuổi chững chạc và trưởng thành. Boi vay khi yeu ng ta thuong hay mù quáng. Thoi gian dan troi qua, e cug nguôi ngoai nhug thi thoảg vẫn nhớ đến a, còn hay so sánh a vs nhug ng con trai khác. Nhiều lúc e thật sự rất bối rối!