Thật sự thì bây giờ em đang bối rối lắm, không biết tình cảm của mình như thế nào nữa.. Mong cả nhà cho em lời khuyên ạ :(.

Em năm nay 25t, quen người yêu từ năm nhất đại học. Tụi em học chung cấp 3, biết nhau, rồi thích nhau, nhưng lúc đó năm 12, chuẩn bị thi ĐH nên 2 đứa không dám quen, sau này cả 2 đậu ĐH, vào năm 1 tụi em mới chính thức yêu nhau. Tính đến nay cũng gần 7 - 8 năm rồi, cả 2 đều hiểu rõ nhau, và có tính đến chuyện cưới. Bạn em làm ở SG, công việc cũng tạm ổn, còn em do ra trường trễ 1 năm, xin việc cũng khó khăn, lận đận cả năm trời, thì lúc đó có công việc tốt ở quê, nên em quyết định về quê làm 1 thời gian, rồi khi nào 2 đứa cưới nhau thì em sẽ vào SG lại. Nói về ny em: hiền lành, chịu khó, tuy bằng tuổi nhưng chững chạc hơn em nhiều, và rất là thương em :)

Nhưng mọi chuyện không đơn giản, về quê làm , cuộc sống thoải mái, không bon chen như ở TP, nên em muốn ở quê luôn, thuyết phục người yêu thì ảnh không chịu về (có nhiều lí do riêng), nên 2 đứa hay cãi nhau về vấn đề này, nhưng cãi mấy ngày rồi thôi, tình cảm của tụi em vẫn vậy. Rồi bất ngờ trong cty có anh nói thích em (anh này lớn hơn em 3 tuồi). Em về quê làm, buổi tối buồn nên cũng hay đi chơi riêng với ảnh (chỉ đi ăn uống bình thường thôi, em nghĩ đồng nghiệp đi cũng không có gì), nhưng đi riết em có tình cảm với ảnh hồi nào không hay.. Nói về anh đồng nghiệp này, lúc em mới vào cty là ảnh đang quen 1 người, em làm được mấy tháng thì ảnh và ny chia tay. Lúc mới chia tay, ảnh buồn quá nên hay rủ em đi chơi. Đi được 4 - 5 tháng thì ảnh nói yêu em. Thật sự em cũng có tình cảm với anh này, nhưng vẫn còn nhiều điều làm em lấn cấn lắm. Thứ 1, Anh này rất là nóng tính, ảnh nói mà em phản ứng lại (em nc rất nhỏ nhẹ), là ảnh quát em, nhiều lúc đi chung với cty hay đang đi trên đường mà ảnh cũng quát em, rồi còn chửi em con này con kia (chưa gì hết mà ảnh đã dám làm vậy).Thứ 2, ảnh đào hoa, nói chuyện có duyên, nên gái thích lắm ạ, mà ra đường thấy gái nào cũng nhìn (em quan sát thấy vậy). Thứ 3, quá khứ anh này cũng lừng lẫy lắm, món ăn chơi nào cũng thử hết rồi (tạm gọi là trai hư..) Anh nói thích em vì em hiền, ngoan. Đi với ảnh em cũng thấy thích lắm, ảnh ngọt ngào hơn ny em (chắc do ảnh từng trải, kinh nghiệm tán gái đầy mình rồi). Anh này theo đạo thiên chúa nữa, còn em thì không. Tất cả những điều đó làm em suy nghĩ nhiều, không biết anh này có tc với mình thật ko. Thật sự thì giờ nhìn cả 2 người, thật lòng em vẫn muốn cưới người yêu hiện tại của em làm chồng, vì bạn em rất tốt với em, tụi em đã có 8 năm tìm hiểu, 2 gia đình tuy chưa gặp mặt, nhưng cũng biết nhau rồi, chỉ có vấn đề là 2 đứa làm ở 2 nơi thôi (Mà giờ vào SG xin việc lại, em thấy khổ quá, khi mới ra trường dc 1 năm, cv của em lận đận lắm, và cũng gặp nhìu chuyện, em ám ảnh tới giờ, không dám đi xin việc nữa) .Nhưng không hiểu sao, mỗi lần anh đồng nghiệp rủ đi chơi, là em không từ chối dc, hồi hộp, chuẩn bị quần áo, như đang hẹn hò í :(. Anh cũng biết em có ny rồi, ảnh biết luôn là em có tc với ảnh, và ảnh nghĩ là em thế nào cũng sẽ chia tay ny để đến với ảnh, vì 2 đứa ở xa, Nhưng thật tâm là mặc dù có tc với anh đồng nghiệp nhưng em k dám tiến xa, em thấy bất an. Biết vậy, nên có mấy lần em thử không đi với anh nữa, nhưng mà không đi thì lại thấy nhớ, rồi vẫn đi. Em không biết tình cảm của em ntn nữa, không biết là mình yêu ai.. Em chỉ muốn chấm dứt tình trạng này càng sớm càng tốt, vì em thấy mình giống như đang bắt cá 2 tay vậy, em thấy áy náy lắm. Mong cả nhà cho em lời khuyên để em sáng ra,hix..

Thanks mọi người!