Mở đầu cái topic này e xin giới thiệu e là con trai luôn ạ. Nay có nhiều tâm sự trong lòng nên lên đây nhờ các mẹ các bố chỉ dẫn chút kinh nghiệm từng trải của mình..

Em và ex cùng học chung lớp cấp 3, quen đc tầm 1 năm thì chia tay do có nhiều khúc mắc không giải quyết đc với nhau. Ex là first kiss của e, để lại cho e rất nhiều kỉ niệm đáng nhớ suốt những tháng ngày yêu nhau. E xin kể ngắn gọn vậy thôi, chứ kể hết ra thì dài dòng lắm ạ.

E và ex chia tay vào năm 2012, cả 2 đang thi đh, thi đh xong ctay thì hầu như chẳng còn gặp nữa, e biết mâu thuẫn cả 2 cũng đã quá lớn, ko thể giải quyết đc nên cũng ít hỏi thăm.

Khoảng thời gian nửa năm sau khi chia tay đối với e thật sự khá là stress và nhớ đến chịu không nổi, qua khoảng thời gian đó thì e nghĩ có vẻ như e đã quên đc ex do qua bận rộn chuyện học hành và ti tỉ thứ linh tinh khác..

Sau khi chia tay ex, e ko quen thêm 1 cô gái nào nữa, phần vì môi trường ko phù hợp cũng như chưa quên hẳn đc ex. Nhưng cách đây 2 tháng, e đã quyết định mở lòng và quen thêm 1 cô gái nữa, một cô bạn chung lớp hiền lành và khá xinh. Những tưởng có tình yêu mới sẽ khiến e quên đc ex nhưng mọi chuyện nào có dễ vậy :(. Thơi gian quen bạn gái mới, nó làm e nhớ lại ex, nhớ đến mất ngủ. E lại vô tình vào lại fb ex, thấy ex đã có người yêu mới, cuộc sống mới rất tuyệt vời :(. Suốt 2 tháng quen bạn gái mới, e ko hề có cảm giác yêu :(. Nắm tay bạn ấy nhưng lòng em cứ hướng về nơi xa xăm đâu đó. Dạo này e khá lạnh nhạt với bạn gái mới do ko có chút cảm xúc nhớ nhung nào, còn bạn ấy thì vẫn tốt với e :(( e biết làm vậy là khốn nạn lắm, e nào có muốn vậy đâu. Tình cảm đúng thật chả biết đâu mà lần..

HI vọng lên đây chia sẻ mong có ai đó kinh nghiệm chỉ em nên làm gì đây :( e thật sự đang rất rối trí lắm :( mong nhận được hồi âm của các mẹ, các bố