Chào mọi người, em tàu ngầm diễn đàn mình đã lâu, thấy rất nhiều topic về chủ đề quay lại với người yêu cũ. Em đã thử, và làm được, nhưng sao em thấy khoảng cách giữa chúng em xa quá.

Chuyện là thế này ạ, ngày trước em và anh quen nhau, em rất thương anh, mà anh lại anh hay thờ ơ với em, lạnh nhạt đến nỗi ai cũng thấy và bảo em chia tay, bản thân anh cũng không khẳng định được tương lai của 2 đứa. Sau đó em nói chia tay, anh níu kéo, bảo sẽ thay đổi, nhưng lúc đó thật sự em rất bối rối nên nhất quyết chia tay và đã nhận lời quen ngay 1 người khác, cũng là bạn anh. Người này đã luôn ở bên để động viên, an ủi em, và việc em quen người đó anh, bạn bè và mọi người đều biết. Trong suốt thời gian đó tụi em không hề liên lạc. Rồi em và người yêu sau này chia tay, lí do là có quá nhiều mâu thuẫn, người đó không hề tin em, tính cách không hợp. Lúc này em gặp lại anh, nhận thấy em vẫn còn tình cảm với anh nhiều, nên đã chủ động nhắn tin, nhưng anh không trả lời. Sau đó em viết 1 bức thư rất dài, nói với anh về tình cảm của em, bày tỏ ý muốn quay lại. Lúc đầu anh tỏ vẻ ngạc nhiên, nói rằng tình cảm không còn như trước, việc quay lại là rất khó khăn. Đến khi em tưởng không được thì anh lại đồng ý với đề nghị quay lại thử 1 thời gian.

Tuy nhiên, từ đó đến nay, anh rất ít liên lạc với em, gặp nhau đã ít, nhắn tin hay chat cũng ít nốt, anh thường nhắn tin cho em trước khi ngủ, chỉ chúc ngủ ngon, chứ không nói gì nhiều. Em không biết anh làm gì, đi đâu.

Anh cũng thuộc dạng đào hoa, nên em rất lo. Theo các anh chị thì em nên làm thế nào ạ, để anh cởi mở với em hơn, em sợ cứ thế này thì sẽ lại chia tay mất ạ, mà em thì còn thương nhiều lắm.