Chào mọi người, hôm nay em mới viết bài lên diễn đàn mong lời khuyên mà anh chị thấy là mang lại kết quả khả quan nhất, vì người trong cuộc vẫn đang hết sức hoang mang và buồn khổ. Trong khi đã Tết rồi, nửa cố lạc quan vì tin người ấy vì yêu sẽ quay về, nửa hụt hẫng đau đáu thì khổ sở lắm.

Theo mọi ng trường hợp này có quay lại dc ko?

Em rất cảm ơn ai đọc hết đoạn này, vì muốn cung cấp đủ thông tin nên em phải viết chi tiết^^

Quen nhau 3 tháng, ngắn, nhưng anh đã xác định với cô, yêu + chăm sóc cô rất nhiều, a yêu cô phải gọi là thuộc dạng say mê ạ. Sự kiện này nọ ở cty a đều mời cô theo nếu dc, chỉ chưa về gặp bố mẹ thôi vì rủ đi nhưng cô ko đi vì còn ngại. Anh đã đề cập"ráng học giỏi ra trường nhanh đi em, giờ đừng lo làm thêm, để anh nuôi . Điều anh muốn là em yên tâm học cho tốt thôi”.Cô cũng xác định là sẽ quý mến, hướng về anh, gạt cơ hội với các đối tượng khác để dành cho anh.

Giữa 2 người đang vui vẻ, không gây gổ hay có dấu hiệu ngoại tình, tình cũ gì cả. Duy chỉ có việc, có thể 2-3 lần hình như a cảm thấy áp lực và buồn vì khả năng tài chính chưa đạt tiêu chuẩn mà n/y hằng mong muốn( cô học trường danh giá, mặt mày xinh đẹp, hát hay vẽ đẹp, nhiều giải thưởng học hành ca hát, năng động, tương lai rộng mở). Bạn trai cũng rất tốt về nhân cách, ngoại hình, chiều cao, đi làm dc vài năm, khoảng 1000/tháng-nhưng có điều khả năng kiếm nhiều $ thì lúc mới quen đã nghĩ có thể rồi n/y sẽ kiếm nhỉnh hơn mình vì tầm bạn gái khi có kinh nghiệm làm có thể vài nghìn cũng ko lạ-trong khi bạn gái mong mỏi dc chăm sóc gd nhiều hơn còn bạn trai là trụ cột kinh tế hơn mình 1 chút.

A còn có lần đưa cô ví dụ về mấy bài báo về trg hợp hiếm hoi khi vợ làm giám đốc, chồng kiếm ít hơn vợ nhưng người vợ cố gắng nhún nhường. Cô chỉ cười, bảo cô nghĩ lúc đầu 2 vợ chồng ấy chưa hẳn chênh lệch về thu nhập, sau này khi đang gắn bó dưới 1 mái nhà thì họ cố dung hòa với nhau vì yêu nhau và trách nhiệm, nhưng cơ bản nên nỗ lực 1 chút vì còn trẻ, điều này chỉ tốt cho a. Nên cô luôn cố gắng hướng anh phấn đấu 1 chút trong công việc để dc thoải mái hơn, cô cũng sẽ hỗ trợ a rất nhiều mà(a đi làm nhưng lo cho nhà ở quê, giờ chưa tích cóp dc để mua nhà cửa, a kể a định 2-3 năm sau mới dc nhà, a nói cô đi làm rồi "mua nhà với a"), nhưng nhìn chung a cứ nghĩ a có thể leo lên quá cao nên có lần nói với cô "thôi a ko ráng vậy đâu, mệt lắm" Cô cũng hơi buồn khi nghe vậy, nhưng trông a cũng có sự cố gắng nên cô vẫn dành hy vọng và tình yêu cho a.

Bình thường,bạn trai luôn rất tự hào về n/y và khoe về cô với mọi người(cô thì ngược lại, hầu như ko kể về việc riêng cho bạn bè, nhưng cô có kể cho mẹ về a,a cũng biết vậy) Gia đình 2 bên đều gia giáo, chỉn chu, cha mẹ con cái yêu thương nhau.

Rồi sau 1 lần bạn trai gửi $ ứng cho n/y đóng hphí(trong tgian quen nhau chỉ có duy nhất lần đó bạn trai gửi $ thôi, cô từ chối nhưng a phân tích cô nên lấy để học hành cho đàng hoàng, rồi cô nghĩ đã xác định nghiêm túc với a nên cô bảo cô sẽ nhận nhưng trả lại sau), rùi n/y dc nghỉ nên về quê ,sau đó ko biết a bạn trai kẹt sao mà bảo nếu em chưa đóng (khi về cô có chủ động nói a là sau tết cô mới học nên chưa đóng)thì gửi lại a bớt vì tháng này nhiều đám cưới+mẹ ở quê mượn nữa, "chừng nào đóng hp a gửi lại cho em, Tiền phải dùng mới có giá trị,hihi`". Trc đó có 3 hôm a ko liên lạc với cô rồi, tin nhắn cuối là nói a nhớ cô dù cô mới về 2 ngày,ngày hôm sau cô mới tl vì bận, nhưng a ko nt lại cho cô như bình thường. Tối trc ngày bảo cô chuyển khoản đó a mới nt chúc ngủ ngon nhưng cô đã ngủ rồi, ko reply lại.

Cô gái ok chuyển ngay cho a nhưng tự hỏi sao a yêu cầu như vậy, vì với thu nhập của a thì khoản tiền nhỏ đó ko đáng kể. Ko lẽ a tiếc với cô? Khó có khả năng. A ko tin cô? A và cô đều dùng $ đúng lúc đúng chỗ. Hay a cần thật? Cô đã hướng a nhiều lần về việc nỗ lực 1 chút để tài chính thoải mái, vậy mà a bảo ko muốn phấn đấu để rồi vẫn kêu thiếu $? (Thêm chút tự ái vì nghĩ a đột nhiên gọi sau 2 3 ngày im ru chỉ vì chuyện này- ko phải vì nhớ cô, về sau nghĩ lại nhớ ra vì mới yêu a nên cô có nói khi cô về thì hạn chế liên lạc, cô hok nghe máy đâu. Mới đó a cũng hỏi dỗi cô về quê vui ko, sao im ru vậy ko gọi a gì hết). Cô chợt lo lắng, tủi thân, thế này liệu cả 2 có đảm đương kinh tế gia đình nếu ý a vốn muốn lập gd sau khi cô tốt nghiệp? Trong khi ng theo đuổi cô có vài ng kém a tí tuổi nhưng sở hữu mấy xí nghiệp, công ty, lại lụy cô quá đỗi nhưng cô vì thấy a yêu mình chân thành, sâu sắc, làm cô vui dc khi bên a(a rất hoạt bát và hài hước ngang ngửa cô) nên mới yêu a.

Lo buồn bỗng chốc trào ra, lại giận dỗi, cô lạnh lùng khi báo cho a cô đã trả hết tiền vào tk a rồi, a có gặng hỏi sao muốn cúp máy mà ko chịu nc với a thêm. A bảo khi đón e lên TP a cho lại tiền phí ck, nhưng cô cười.. khẩy, a hỏi "gì vậy?" 1 cách lo lắng, giận dỗi, và hình như tự ái nữa. 2 ngày Sau a lên yh, đọc stt của cô tưởng là cô giận a, vào hỏi em để stt gì vậy, cô đã nói ko phải, cô đang đùa chuyện vu vơ với bạn bè, cô trả lời a trên yh rất thoải mái chứ ko lạnh lùng như hôm trc ạ vì sau khi tắt máy với a hôm trc cô cũng áy náy và sợ a buồn. Biết a mệt vì stress(dạo này a thỉnh thoảng hay than mệt), cô còn bảo ôm a cho hết mệt nè(lần đầu cô nói vậy đó ạ) A ngạc nhiên, cũng bảo hôn cô lại rồi chào cô về nhà( a làm về muộn). Nhưng sau đó a im lặng ko liên lạc luôn. Cô rất lo lắng và tuần sau cũng nhắn, rồi gọi a lun, hỏi thăm a, a gọi lại, nc hỏi han cô vui vẻ nhưng a bảo cô a ko llạc chỉ vì “muốn xem sức chịu đựng của cô ntnào”. Cô cũng hơi bực vì a giống nói chơi vậy, nên 1 lúc sau tắt máy, ko liên lạc với a nữa. Còn a im luôn đến qua Noel, đầu tháng lên SG, cô muốn rõ ràng nên hỏi a có vấn đề gì, a cũng hỏi cô lên sg chưa(a đúng là đang có vướng mắc vì a lẽ ra phải tự hỏi tình hình để đưa đón cô lên xuống)

Rồi a thừa nhận a “có chuyện ko nói ra thì tốt hơn”, cuối cùng a có ngập ngừng là "Điều gì a có lỗi với e, thì.. e bỏ qua cho a"..(cô thấy ko có Nt3 hay phản bội ở đây ạ-nên ai cũng nghĩ a tự ái vì tiền nong ko thoải mái), gắng hỏi a, a bảo “lên yh với a đi, dễ nc hơn” .Cô chờ đợi đến 2 ngày để nghe a nói hết cho a dc nhẹ lòng và cô cũng vậy, nhưng a kẹt việc mà ko báo trc, cô đã thấy khó chịu nhưng vẫn cố gắng dặn lòng khoan dung 1 chút, a đến cty làm tối rồi onl gặp, cô bảo a mai onl, a hỏi tại sao, cô nói thấy a khó tập trung nc, và a nc trên yh hay bị chậm. Nếu lúc đó nói chuyện chắc vấn đề cũng dc giải quyết rồi, nhưng thực sự cô muốn a nhìn nhận vấn đề 1 lần rồi tháo gỡ để vui vẻ trở lại nên cần a tập trung khi nc chứ ko phải vừa làm việc vừa chat. Hôm sau cô nói với a về sự khó chịu khi a onl trễ mà ko báo để cô lo. A bảo onl liền, nhưng nhà cô cúp điện. Cô hẹn a ra gặp trực tiếp, a đồng ý, nói mai mới có thể vì tối nay cty a tất niên. A dặn vài lần là có điện thì onl rồi gọi a đi, nhưg cô ko onl vì muốn gặp a, cô cũng nhớ a. Hôm sau thấy có tin off của a tối qua hỏi “Em. Dang onl ha?” (chỉ khi âu yếm, nói yêu thương tỏ tình hay nhớ nhung a mới gõ “em”, còn ko 100% là “e” với “a” thôi- nhưng chắc ko nói lên gì nhiều)Nhưng ..chiều tối đó cô đợi mà a ko đến, bảo cty có việc, ng từ HN xuống công tác làm a kẹt.

Cô bất lực, đau khổ và 2 người im lặng lần 2 tới giờ đã dc gần nửa tháng. Trc đó cô cũng nói có gì vướng mắc, hay hiểu sai em a cứ nói ra, mình rút kinh nghiệm, rằng cô ko bao giờ muốn làm gì ko phải với a, a cười khì như là chấp nhận vậy, trấn an cô đôi câu rồi ok khi cô hẹn. Vậy mà khi ko qua dc, a chỉ hẹn khi khác nc với e sau rồi im luôn. Cô tắt điện thoại, mệt mỏi, nhớ a nhưng những gì a làm khiến cô nghi ngờ a – điều cô không muốn.

Cô cũng đã biết ko nên để vấn đề money dính vào, nên mọi ng đừng mắng chỗ này nữa(lúc đầu cô í đã từ chối nhận ck từ a rồi), cô í chỉ mong biết dc:

Liệu sắp tới a sẽ quay lại nói ra điều khiến a ta im lặng và muốn yêu n/y như xưa không? Trong tgian yêu nhau tuy ngắn nhưng cô đã có nhiều hành động lạ dễ thương làm a vô cùng hạnh phúc, ấm áp, và “ghiền” cô( a nói vậy khi có lần cầm tay cô hôn hoài ko chịu bỏ ra, mặc cho đang giữa đường bi bóp còi “ting ting” .Thức ăn cô đang măm măm, a cầm lên mút và ăn thoải mái, ko ngại ngần như cô. ) Trang web a và cô từng hay lên, trc a cũng lên nc chủ yếu là mấy bạn nữ khác, giờ hơn thág a ko vào . Linh cảm cho biết a ấy vẫn yêu cô-và chưa có ai khác, nhưng chỉ là trái tim mách bảo. A đang tàn nhẫn phũ phàng hay điều này chạm đến sĩ diện cao ngút làm a khó nói, a im lặng để phấn đấu rồi sẽ quay lại để cô trầm trồ mãn nguyện và yêu a hơn?

Vậy có còn làm gì để a ấy như trước dc ko mọi ng ?Nếu cô gái ko can tâm để mất a(vì ngẫm nghĩ, nhìn lên nhìn xuống chưa ai bằng dc a về tình yêu cho cô và tính cách),phải chờ 1 thời gian khi đã mệt mỏi vì sự thất hẹn của a ? Dù trc giờ tình cảm ko dạt dào như a nhưng cô khi đã xác định thì luôn cố hướng con tim về a, nay như vậy thật đau lòng. Ngta hay khuyên ‘nếu cần thì a sẽ quay lại’, bao nhiêu % tự dưng quay lại ạ? A ta chưa bao giờ cư xử làm cô buồn như vậy(hẹn mà ko đến + biến mất để người khác lo lắng mãi cho mình) Bảo "kệ đi” cũng dc, nhưng lâu lâu cô lại lo sợ vu vơ biết đâu a ấy gặp khó khăn quá thì sao? Mình có vô tình ko,mình đã mấy lượt hẹn a nhưng a cứ có trục trặc mãi, a thậm chí ko hẹn lại cụ thể nữa, a khó nói tới mức rời xa cô vậy dc sao? Cô đã cố gắng hàn gắn rồi mà a ko chịu chạy đến nói cho cô hiểu. Ng ngoài cuộc sáng suốt, mong anh chị giúp “người yêu nhau sẽ quay về bên nhau” . Sau này có dịp, chúng em nhất định hậu tạ. Chúc mọi người đón giao thừa ấm áp, an lành bên nửa yêu thương và gia đình.