Phụ nữ càng đẹp càng ít trả lời các tin nhắn?

Mình thấy 1 hiện tượng như thế này: Phụ nữ càng đẹp càng ít trả lời các tin nhắn.Những phụ nữ đẹp mà mình đã gặp qua có một số ít mà mình đã từng cưa cẩm và một số khác đông hơn nhưng chỉ là bạn bè bình thường.

Ngày xưa mình có cưa vài cô (không cưa cùng một lúc đâu nhé). Thì nhiều lúc nhắn tin người ta không trả lời, gọi điện cũng không bắt máy. Xác suất được trả lời tin nhắn chỉ tầm 10%, tức là nhắn cho người ta 10 lần thì may ra được trả lời 1 lần. Mà khi trả lời cho mình 1 tin nhắn rồi, mình nhắn lại thêm 1 tin (nghĩa là nói chuyện qua lại qua tin nhắn ấy) thì người ta cũng nhắn lại tầm 1-2 tin rồi im lặng. Ngoài ra, có những cô mà mình chỉ coi là bạn thôi, không hề có ý tán tỉnh, nhiều khi thấy xuất hiện trên yahoo messenger, facebook, zing.... mình cũng chỉ nhắn mấy tin dạng hỏi thăm bình thường như hỏi thăm về chuyện học hành, công việc thì khả năng được trả lời cũng hơi thấp, mà có trả lời thì cũng rất hời hợt. Ví dụ như việc hỏi thăm của mình chỉ kéo dài tầm 12 câu, 2 câu đầu thì người ta trả lời, còn sau đó hỏi nữa thì im bặt,mặc dù sau đó người ta vẫn online rất lâu.

Ngược lại, những cô càng xấu thì càng trả lời nhiệt tình các tin nhắn của mình, mặc dù mình và những cô này chỉ là bạn. Cô nào có nhan sắc trung bình thì số lượng trả lời tin nhắn cũng ở mức trung bình. Dường như: 1 cô gái trả lời số lượng các tin nhắn tỷ lệ nghịch với nhan sắc của cô gái đó. Mình cảm nhận là cô gái càng đẹp thì càng kiêu.

Trong những lần nói chuyện qua mạng hay qua tin nhắn với những phụ nữ đẹp, nhiều lần không được trả lời. Mình cảm giác rất hụt hẫng, có cảm giác giống như người ta coi thường mình nên không thèm trả lời tin nhắn của mình, mặc dù mình nói chuyện rất lịch sự, không hỏi những câu nhạy cảm hay vi phạm riêng tư và cũng không làm gì đắc tội với họ cả.

Nếu 1 bạn nữ nào cũng rất ít trả lời các tin nhắn mà đọc được topic này. Thì mình có nhắn nhủ vài lời: nếu các bạn không thích nói chuyện với 1 ai đó thì cứ nói thẳng ra, chứ đừng im lặng, vì như thế sẽ làm cho người kia phải chờ đợi và hy vọng, để rồi thất vọng. Các bạn có thể từ chối nói chuyện bằng các câu như:

“Mình rất bạn nên nếu không có gì quan trọng thì bạn đừng nhắn tin nhé”

Còn nếu cả 10 lần nói chuyện đều lấy lý do bận thì người ta cũng sẽ hiểu ý là bạn không muốn nói chuyện với họ

Hay trả lời bằng cách nào khác mà các bạn cảm thấy hay hơn.

Nếu các bạn bận thật và chỉ muốn từ chối nhất thời thì cũng nên nói 1 tiếng là "mình đang bận, lúc khác nói chuyện nhé" để cho người ta khỏi phải chờ đợi. Còn nếu trên yahoo chat, bạn không muốn nói chuyện với ai thì hãy dùng chức năng "Luôn luôn ẩn nick đối với riêng người này" . Nói chung là: đừng im lặng phớt lờ khi có người bắt chuyện với bạn, vì như thế là bạn coi thường người đó ,nếu không muốn nói chuyện thì hãy báo cho người kia biết để người ta không phải chờ đợi. Mong các bạn nữ có thói quen phớt lờ các cuộc nói chuyện trên mạng hãy sửa đổi.