Phụ nữ bây giờ có thích đường lối tán tỉnh “chai mặt trồng cây si” của đàn ông không?

Nghe các bác, các chú kể kinh nghiệm đi tán gái ngày xưa, đó là ngoài ga-lăng ra thì còn phải kiên trì, theo đuổi 1 cô cho dù bị từ chối thẳng thừng thì vẫn chai mặt tiếp tục cưa cẩm, thời gian cưa có khi kéo dài 2-3 năm, mời đi uống nước một lần không đi thì mời mười mấy lần, gọi điện không nghe máy thì lần sau gọi tiếp, có khi gọi đến vài chục cuộc ,họ bảo đẹp trai không bằng chai mặt, phải trồng cây si…thế rồi cuối cùng các cô cũng phải đổ. Chính vợ của các bác, các chú cũng khuyên mình xài cách này. Nói là khi người con gái từ chối mình thì đó chính là thử thách dành cho mình, nếu bị từ chối nhiều lần mà vẫn yêu, vẫn kiên trì theo đuổi thì đó mới là yêu thật lòng, yêu chân thành….

Nghe thấy số đông nói thế, mình cũng tin theo. Sau này theo đuổi 1 cô, mình rủ đi chơi mấy lần cũng bị từ chối, gọi điện mấy lần không bắt máy, nhắn tin chục lần không trả lời (không phải những lần này thực hiện cùng lúc trong 1 ngày đâu). Mình có đem ra kể với một số bạn cùng lứa, mấy anh chị trên vài tuổi. Đa số đều ném đá mình. Nói mình là: thằng mặt dày, không có lòng tự trọng, ăn xin tình yêu, bôi kem chống nhục nên không biết nhục, thằng ngu…người ta đã từ chối mà không biết đường rút lui, không có tự trọng. Mình cảm thấy hơi sốc, vì ý kiến của 2 nhóm thế hệ khác nhau quá xa. Thế hệ cha chú thì khuyên nên kiên trì chai mặt, còn thế hệ trẻ thì bảo bị từ chối nhận cuộc gọi vài lần thì phải rút lui. Không biết phụ nữ bây giờ có còn thích đường lối mưa dầm thấm lâu, chai mặt, kiên trì mà đàn ông dùng để theo đuổi nữa không?