Chào cả nhà,

Em có 1 chuyện đang rối rắm trong lòng cần cả nhà tư vấn ạ.

Cách đây khoảng gần 1 năm em với anh có bắt đầu làm quen và tìm hiểu.

Nói chung vì ở gần, nên cũng hay qua lại gặp nhau, tình cảm cũng mặn nồng. Sau 1 thời gian quen nhau, thì 2 đứa cũng có nhiều lúc cãi vã, đợt cao điểm là ngày Valentine, anh không tặng quà em, nên em giận, hỏi tới thì anh bảo: " Quen anh đừng mong nhận được quà" Vì câu nói đó mà em giận em đòi chia tay, anh cũng không làm lành luôn. Sau 1 thời gian, vì vẫn còn tình cảm nên quay lại. Nhưng tình cảm, anh dành cho em nhạt dần. Em cũng biết điều đó. Trước khi quen em, anh có mua chung cư trả góp, áp lực tài chính cũng nặng nề. Anh có ngỏ lời, muốn em cùng chia sẻ gánh nặng. Tuy nhiên, vì mới quen em cũng không dám tin tưởng nên lờ đi bằng cách động viên anh cố lên. Cũng vì thế mà anh cho rằng em không đồng tâm gánh vác khó khăn với anh. Khi thấy anh hờ hững, giữa tháng 4 em có viết mail cho anh tỏ rõ thái độ là giờ chia tay hay tiếp tục, anh không trả lời. Em qua nhà anh chơi anh vẫn để em qua, em nhờ gì, anh cũng giúp. Nhưng bố em vô anh không muốn gặp, lễ 30/4 anh cũng không dẫn em về thăm gia đình. Sau đó,giữa tháng 6 này em có đi Đà Lạt chơi để khuây khỏa nỗi buồn vì mối quan hệ hững hờ với anh. Sau khi về, anh vẫn đi đón em. Khám sức khỏe, bác sĩ bảo có vấn đề về mắt anh còn vội bảo em xin nghỉ làm, chiều anh chở em đi khám. E lại thấy anh vẫn còn quan tâm em nhiều. Sau đó vài ngày, anh có viết mail trả lời email em trước đó. Anh bảo muốn hỏi em giờ là tiếp tục hay dừng lại. Nếu tiếp tục thì cùng nhau tích góp trả nợ, còn thấy không được thì chia tay để ko làm mất thời gian của nhau. Cuối cùng em chọn tiếp tục. Kể từ đó thì mối quan hệ của tui em ngọt ngào lắm. Anh nấu cơm cho em ăn, quan tâm em mỗi khi em mệt, em nhận đi dạy thêm Anh Văn ở trung tâm để kiếm thêm thu nhập, anh đưa đi rước về khi em đi phỏng vấn này kia. 2 đứa cũng nói nhiều về tương lai hơn. Hạnh phúc lắm. Nhưng rồi tình cờ em phát hiện, trong khoảng thời gian mà anh lạnh nhạt với em, anh còn đi cưa cẩm 2 cô gái khác. cả 2 bạn ấy đều xinh hơn em nhiều. Một bạn rất là xinh, anh có nói với bạn anh là, anh rất thích cô ấy, sẽ quyết tâm theo đuổi (trong khi còn chưa dứt khoát với em). Nhưng sau thì thấy không hợp vì cô này không có ý định chia sẻ gánh nặng tài chính với anh. Còn người còn lại, cũng vẫn xinh hơn em, em ko dc đẹp nhưng cũng ưa nhìn ko tới nỗi quá xấu. Nhưng có vẻ gia đình quản thúc hơi chặt nên chưa có cơ hội tiến triển thêm. Sau đó thì anh viết mail cho em, và nhờ bạn anh tư vấn dùm, với ý định là chia tay hay tiếp tục.

Hiện giờ thì em biết anh cũng cắt đứt với 2 cô bạn kia rồi, cũng có nhắn tin qua lại các kiểu với tư cách bạn bè. Anh xóa hết những đoạn hội thoại trước đó, nên em chỉ xem được nội dung gần đây. Em biết mình không nên xâm phạm quyền riêng tư của anh. Nhưng ko kiềm được tò mò, và kết quả là phát hiện anh đã từng bắt cá 3 tay. Theo mọi người, em có nên tha thứ cho anh và tiếp tục mối quan hệ này không? Mong mọi người phân tích giúp em, có khi người ngoài cuộc lại có cái nhìn khách quan hơn người trong cuộc.