Chào cả nhà!

Mình đã và đang yêu một bạn cùng tuổi, mình và bạn ấy là bạn cùng xóm trọ được một năm và mình chuyển đi một năm sau nữa thì bọn mình yêu nhau. Tình yêu bọn mình xuất phát vô cùng đơn giản và trong sáng! Bạn ấy trước khi yêu mình luôn nhiệt tình giúp đỡ phòng mình trong việc sửa chữa, cài đặt và sử dụng máy tính! ^^.

Nhưng yêu nhau đã nửa năm rồi mình thực sự chưa hiểu được một phần nào đó con người bạn ấy, bạn ấy rất ít khi tâm sự với mình, về suy nghĩ và cuộc sống của bạn ấy! Mình thì ngược lại, mình rất muốn chia sẻ cùng ny và mong rằng hai người có thể hiểu nhau và tiến xa hơn nữa trong tương lai. Bạn ấy vô tâm lắm, yêu mình mấy tháng vẫn giữ ảnh ny cũ trong ví, mình thì vốn muốn ty tự nguyện nên không nói thẳng việc này! mình không muốn gượng ép trong tình yêu. Nhưng về đêm vẫn nằm khóc thầm một mình vì mơ hồ không hiểu tình cảm bạn ấy dành cho mình là gì!

Hơn thế nữa bạn ấy rất ít nhắn tin cho mình, và những gì xảy ra với bạn ấy mình hầu như đứng ngoài cuộc, kiểu như yêu đương rất tự do, tự nguyện ấy! @@

Mình rất buồn về điều này! có khi mình hỏi thì anh ấy chỉ im lặng không nói gì? có lúc nói sau này anh sẽ nói! Mình là người trân trọng hiện tại và khá thoải mái trong tình yêu! Nhưng không biết bây giờ mới chỉ là người yêu thôi mà vô tâm vậy thì sau này mà là chồng thì như thế nào? Mình thật sự băn khoăn không biết có nên tiếp tục ty này! Nhưng mình biết mình đã yêu rất thật lòng, khi gặp bạn ấy là mình cảm giác như gặp được nơi bình yên!

Có bạn nào yêu người giống mình không? Cho mình lời khuyên nhé!