Mình hiện tại đang vướng vào một chuyện rất khó xử, rất mong nhận được sự tư vấn của mọi người, mình xin cảm ơn rất nhiều

Cơ quan mình hiện tại rất vui và mình có chơi thân với một số bạn tầm tuổi mình (sinh năm 87-89). Trong số đó có một người kém mình một tuổi, ban đầu chúng mình xưng hô là chị em nhưng sau đó do quá thân thiết và người đó tính tình rất vui vẻ, nhắng nhít nên sau này cậu ta chỉ gọi mình bằng tên chứ ko gọi chị nữa.

Mình cũng ko biết tình cảm của mình với người đó bắt đầu từ bao giờ. Sáu tháng trước, mình chia tay với bạn trai cũ của mình nên một thời gian dài cảm thấy rất buồn và cô đơn. Mình đã tâm sự rất nhiều với người đó, bên người đó mình luôn cảm thấy rất thoải mái, vui vẻ, có thể nói những chuyện mà ngay cả với bạn gái thân mình cũng ko muốn tâm sự.

Do cv và là đồng nghiệp nên chúng mình rất thân thiết. Một ngày gặp nhau 8 tiếng ở cơ quan, sau đó cùng nhau đi ăn tối. Đã có lúc cả hai đứa cảm thấy say nắng với nhau nhưng do cậu ấy đã có bạn gái (bạn gái bằng tuổi, làm việc ở quê chứ ko ở sg) nên mình đã cố gắng giữ tình cảm của mình ở mức bạn bè. Nhưng sau đó , sau một lần cùng về quê một người trong nhóm, lại có cơ hội ở bên nhau thân thiết, mình đã không còn giữ được tình cảm trong sáng của mình nữa. Mình phát hiện ra kể cả việc cậu ấy đã có bạn gái, mình vẫn thích không dừng lại được.

Bạn bè trong cơ quan mình nhận xét mình và cậu ấy rất xứng đôi, nếu cậu ấy chưa có bạn gái hai đứa sẽ rất hợp.Mình cũng cảm thấy vậy vì tính cách và sở thích hai đứa rất giống nhau. Mình viết truyện, cậu ấy sẽ chế lại truyện của mình. Mình vẽ tranh, cậu ấy sẽ chế lại tranh của mình, rất vui nhộn. Cậu ấy là người sáng tạo nhất mình từng gặp và hai đứa thực sự có thể chia sẻ với nhau rất nhiều thứ. Chỉ cần nhìn mặt mình cậu ấy có thể đoán được mình đang vui hay buồn, luôn chọc cho mình cười, nếu mình ở lại trễ do cv sẽ ở lại với mình.

Trong một lần đi ăn với cơ quan, cậu ấy uống hơi nhiều (nhưng ko say) đã nói thích mình. Mình lúc đó đã cố tình làm ngơ coi như ko để tâm vì cậu ấy đã có bạn gái. Sau này, chúng mình còn rất nhiều dịp khác thân thiết với nhau và cậu ấy luôn cố gắng dò hỏi về tình cảm mình dành cho cậu ấy.

Hiện tại mình ko biết nên tiếp tục như thế nào. Mình rất thích cậu ấy, mình ko ngại chuyện cậu ấy kém mình một tuổi, dù trước kia tiêu chí chọn bạn trai của mình luôn là hơn càng nhiều tuổi càng tốt. Vấn đề giữa bọn mình là bạn gái của cậu ấy rất hiền lành, yêu cậu ấy rất nhiều,hai gia đình cũng thân thiết, cho nên mình ko thể nghĩ tới chuyện tiến xa hơn với cậu ấy. Cậu ấy cũng giữ chừng mực và hai đứa chỉ là rất thân thiết mà thôi.

Mình mong muốn giá như mình có thể có cảm giác với một người khác vì hiện tại cũng có một số người muốn làm quen với mình. Nhưng vấn đề là mình chỉ cảm thấy vui vẻ và muốn ở bên cậu ấy mà thôi. Mặc dù kém tuổi mình nhưng cậu ấy lại trông già như trái cà trong khi mình lại rất trẻ.

Mình nên làm thế nào bây giờ? Xin mọi người cho mình lời khuyên, trân trọng cảm ơn rất nhiều.