Cuộc sống có những điều lạ lắm, em mình không biết lý do tại sao yêu nhiều lắm mộng, chọn ai không chọn chọn nay yêu một "ông bố đường" hơn em mình đến 24 tuổi. tức là bậc cha bậc chú của nó luôn ấy. Mình có tâm sự với em thì em ấy bảo cuộc đời của em ấy thì hay để em ấy quyết định. Trong nhà mình ai cũng cản em ấy cả bảo rằng sao không yêu một người bằng vai phải lứa, mà lại yêu một ông già như thế. chẳng hiểu sao giới trẻ bây giờ lại suy nghĩ khác người như thế. Người đàn ông ấy luôn tạo cho em mình một cảm giác giàu sang, gì em mình cần thì ông ấy cũng có thể đáp ứng cho. Nhất là phụ nữ chúng ta thì thường thích mua sắm đồ, nào là giày dép, nào là túi xách, nào là trang phục đồ hiệu cái gì em mình muốn là được đáp ứng cực kỳ. Thật ra vậy cũng được nhưng mình đang lo ông ấy có thể chán cơm thèm phở một ngày nào đó chán em mình thì sao. Mỗi người ai cũng mong rằng bản thân mình có thể có một cuộc hôn nhân để ổn định hơn. Nhưng mà em mình thì không chọn con đường ấy, sợ rằng một ngày sẽ phải đau khổ vì người ấy. Không biết có ai gặp trường hợp này cho mình một lời khuyên chính xác để mình có thể khuyên em mình với ạ