Chả giấu gì các anh chị trong này, em đi du học bên Anh giờ mới về Việt Nam ăn tết nhưng em ko biết liệu mình có thể vui vẻ đón tết đc ko nữa khi trong người tâm trạng bây giờ rất bối dối và lo lắng, chuyện là em có yêu 1 chàng trai qua mạng, bọn em yêu nhau như thế là cũng sắp đc 7 tháng rồi ạ, do em ở xa nên ít đc bên anh ấy nhưng tình cảm của em vẫn rất vững chắc, đợt này em về anh ấy có ý muốn đưa em về ra mắt bố mẹ anh ấy và em chấp nhận, hôm em về ra mắt em đã cố gắng để thể hiện cho bố mẹ anh ấy thấy mình là người như thế nào rồi, lúc đó em cũng nghĩ bố mẹ anh ấy quý mình lắm em cũng cảm thấy vui, sau hôm em về ra mắt đc mấy hôm thì tự dưng hôm qua bố mẹ anh ấy phản đối em chỉ với lý do em cao hơn anh ấy và vì tính cách bọn em ko hợp nhau, thật sự em như sụp đổ hoàn toàn và sững sờ khi biết chuyện, anh ấy thì bị thu hết phương tiện liên lạc, em ko tìm cách nào để liên lạc đc, bây giờ em thấy khổ tâm quá, anh ấy thì chỉ biết xin lỗi em vì ko bảo vệ đc tình yêu của chúng em. Em sợ anh ấy sẽ rời bỏ em lắm vì bản thân em rất yêu anh ấy và ko muốn mất anh ấy. Em phải làm sao để cho bố mẹ anh ấy hiểu đc em bây giờ, nhà anh ấy ở tận Lào Cai còn nhà em ở Hà Nội nên em thấy khó xử quá, năm hết tết đến rồi mà thế này em ko có nổi tâm trạng nào mà ăn tết nữa, kỳ này em xin nghỉ ở Việt Nam dài dài để giải quyết xong mọi chuyện ổn thỏa đã nhưng giờ em ko biết phải làm thế nào đã, em mong mọi người hãy cho em lời khuyên và giúp em để có thể đc bố mẹ anh ấy chấp nhận em vì em rất yêu anh ấy và ko thể mất anh ấy đc.