Mình cũng 30 rồi, quen bạn trai cũng hơn 4 năm. Mình cũng thường xuyên qua nhà bạn trai ăn uống.

Nhưng lâu lâu bố của bạn trai mình khi có chút men là lại cứ nhắc đến chuyện tiền bạc, quà cáp.

Như năm ngoái, ba mẹ mình có gửi biếu món quà (cũng có giá trị) cho nhà bạn trai .

Thì tự dưng hôm Tết, bố của bạn trai lại nhắn tin cho mình bảo mình là nhắc ba mẹ mình gửi món quà giống vậy nữa đi. Mình phải nhắn tin từ chối khéo, dù trong lòng rất giận. Vì ba mẹ mình quý nên mới tặng món quà có giá trị lớn đến vậy, không hiểu sao mới đầu năm mà bác ấy lại nhắn tin nhắc tặng thêm. 

Đỉnh điểm là hôm vừa rồi, mình qua nhà bạn trai ăn tiệc. Trong lúc ăn, bố của bạn trai bảo là có miếng đất ở quê, sau này xây nhà thờ tổ. Sau này, hai đứa phải hùn tiền lại để xây. Mình kiểu bị sượng ngang luôn.

Thật sự tới giờ mình còn chưa lo được gì cho ba mẹ mình nhiều, ngoài quần áo, bánh kẹo. Tự dưng đến nhà bạn trai, lại bị đặt vấn đề sau này phải hùn tiền xây nhà thờ tổ.

Bạn trai mình thì rất tốt với mình, những nghĩ cảnh sau này lấy về mà gặp bố chồng hay đặt vấn đề vậy, mình thấy ngán ngẩm quá.