Chào tất cả các anh chị,em đang có 1 việc đang khiến em phải suy và day dứt, mong các anh chị cho em lời khuyên.

Em và người yêu em đã yêu nhau 2 năm em rất yêu anh ấy, em là người Nam còn anh là người Bắc nhưng trong thời gian yêu anh em không hề biết anh đem lòng đi yêu người con gái khác, mọi việc em mới phát hiện cách đây 1 tháng khi anh về quê.Em đã gọi đện và liên lạc cả cho cô gái kia và nói cho cô gái đó biết là em và anh đang yêu nhau, nhưng cô gái ấy vẫn tin lời của anh và bỏ ngoài tai những gì em nói và trao cho anh đời con gái. Nhưng chỉ sau 1 thời gian ngắn anh đã quay lại sài gòn và xin em tha thứ mong em cho anh 1 cơ hội làm lại từ đầu. Thực ra thì em biết anh là 1 người có đầy tham vọng đến với cô gái kia cũng là kỳ vọng ở cô gái đó một điều gì đó ở công việc, nhưng do không được như mong muốn anh lại vào với em và xin tha thứ.

Khi anh vào Nam anh vẫn hứa với cô gái kia anh vào thu sếp công việc ổn định rồi sẽ về với cô gái đó, nhưng khi vào gặp em rồi anh lại nói anh đã sai lầm anh không thể tự tin đến với người con gái kia, và cảm thấy có lỗi với em, nên nếu đến với cô gái kia anh cũng không thể có một cuộc sống thanh thản. Nói với em là vậy nhưng khi anh liên lạc với người con gái kia, anh luôn kêu buồn chán và cô đơn vì làm tổn thương em và cô gái đó,và luôn nói với người đó em không tha thứ cho những lỗi lầm mà anh ấy đã gây ra và giờ anh không biết phải làm gì cả. Những lời nói của anh với em và cô gái kia thật mâu thuẫn, khi nói với em, thi xin em tha thứ, còn khi nói với cô gái đó thì luôn nói ăn năn về những việc đã làm. Giờ em cũng chẳng hiểu anh ấy muốn gì ở cả em và cô gái kia, và tình cảm của anh như thế nào, em bị tổn thương rất nhiều sau những gi anh đã gây ra cho em, nhưng em vẫn còn yêu anh nhiều lắm em chưa giám nghĩ đến việc cho anh ấy cơ hội nhưng em rất băn khoăn về những việc anh làm giờ em nên làm gì xin anh chị hãy cho em lời khuyên với ạ. cảm ơn anh chị rất nhiều.!!!