Kết thúc tình yêu 3năm đối với em là một cú sock quá lớn. Em cứ tưởng mình sẽ nắm tay nhau đi đến cuối con đường. Vậy mà anh lại nói với em "mình không hợp nhau. Chúng ta nên dừng lại". Có phải tại em đã làm gì sai hay vì trong tim anh không còn hình bóng của mình em? Anh à! Em đã biết anh yêu ng khác lâu rồi! Nhưng em vẫn nhắm mắt làm ngơ! Em tự nhủ lòng rằng ừ thì anh chỉ vui qua đường thôi. Một ngày nào đó anh sẽ trở về bên em. Nhưng em đã sai! Anh đã nói lời chia tay em vì cô ấy. Em đã bên cạnh anh 3năm rồi đấy còn cô gái kia chỉ mới 2tháng thôi mà! Phủ phàng thật. Em biết em không bằng ng ta. Không xinh đẹp, ngọt ngào,hiện đại như cô ấy. Nhưng em chắc chắn rằng tình yêu em dành cho anh nhiều hơn bất kì ng con gái nào khác Anh có biết anh tồi đến mức nào không? Sinh nhật em anh lại đến trể. Có ai mừng sinh nhật lúc 11h khuya không anh. Nhưng em vẫn cười tươi vì nghĩ anh vẫn nhớ sinh nhật em. Em vui lắm anh à! Cũng vào lúc em đang hạnh phúc thì em đã khóc rất nhiều khi anh buông lời chia tay vào chính ngày sinh nhật ấy. _"anh xin lỗi anh không thể bên em được nữa. Em hãy tìm ng khác tốt hơn anh" _ lý do? Có phải vì cô ấy?(im lặng) _ tại sao? Nói em biết đi anh? 3năm yêu nhau đối với anh chẳng chút lưu luyến gì sao? Em đã làm được 890 hoa hồng vàng bằng vải chỉ để ước tình yêu mình mãi mãi. Tại sao anh không đợi em làm 1000hoa. Chỉ tí xíu nữa mà thôi. Em gục ngã thật rồi! Trái tim em lạnh băng! Đau đớn lắm! Nhiều lúc muốn khóc thật to nhưng nhìn lại em chẳng còn ai để tựa vai khóc! (nhường anh cho yêu thương khác ấm áp hơn em được không con tim ơi trả lời đi? Hay em cứ trẻ con và giữ anh riêng mình? Giờ nếu em có thể khóc thành tiếng đến khi nào cơn đau trong tim em vơi đi! Em đã chẳng vùi mình vào lặng câm).