Em sinh năm 89, đã đi làm được 2 năm. 3 năm trước có quen một người nhỏ hơn 3 tuổi. Lúc đó em cũng không toan tính lo nghĩ gì vì 2 đứa còn đi học. Nhưng sau khi đi làm, thời gian cũng như các mối quan hệ bận rộn, phần vì bạn bè cũng có gia đình hết nên tư tưởng của em không còn kiên định. Bạn em vẫn đi học, nhưng mà với tình trạng học lại và em cảm thấy không có ý chí phấn đấu cho tương lai nên em rất nản. Sau này vì em giao lưu bạn bè rộng nên anh ấy ghen tuông quá mức, thậm chí hù dọa giết em nữa, nên em đã chia tay.

Thời gian gần đây bạn bè có làm mai cho em mấy người, nhưng không hiểu sao em quyết định gặp và mở lòng mình 1 lần nữa. Sau 2 tháng tìm hiểu, anh ấy có nói là muốn lập gia đình (sinh năm 82). Bề ngoài thì anh ấy thấp người (cao 1m56) lại khá tròn người. Em thì chỉ có 1m5, cân nặng cũng dạng múp míp.

Anh ấy có dẫn em về gia đình anh ấy 2 lần, bên đó có vẻ không thích. Em chỉ nghe lại là chê em mập và xấu. Thế rồi anh ấy đòi em giảm cân 10kg, nếu không thì không gặp.

Em biết việc thay đổi bản thân là cần thiết, nhưng mà em không biết có nên tiếp tục tình cảm này hay không.

Các mẹ cho em lời khuyên với ạ.