Mình và ex yêu nhau được hơn 3 năm thì chia tay,lúc chia tay rồi thì chúng mình vẫn qua lại nhùng nhằng theo kiểu "tom and jerry" (theo thì bị bơ mà bơ thì được theo)đến giờ là 5 năm rồi.

Tết vừa rồi vì vài lý do (thất bại trong công việc,gia đình xáo trộn) lại chán cái cảnh này ,nên mình quyết định cắt đứt mọi quan hệ với ex.đúng là khoảng thời gian khủng hoảng với mình,đã phải dùng đến thuốc ngủ,rượu để có được những giấc ngủ qua ngày.Được 3 tháng thì cô ấy bổng dưng liên lạc lại với mình bảo vẫn còn nhớ mình lắm và muốn 2 đứa quay lại với nhau,mình thì vẫn chưa quên được cô ấy,với lại bản thân cũng không kìm nén được nên đã đồng ý với ex.

Nhưng lúc đó mình đang thất nghiệp mà gd và bạn bè ex lại nghĩ mình đang có công việc tốt, nên sau vài ngày mình bảo ex suy nghĩ lại kỹ đi vì mình không muốn quá khứ lặp lại.ex không nói gì chỉ bảo mình thích làm gì thì làm. quá chán nên mình bảo 2 đứa dừng lại thôi vì hoàn cảnh bây giờ không hợp nữa.Sau đó 2 tuần thì bổng dưng mẹ ex sang nhà mình( nhà 2 đứa gần nhau,cách có mấy nhà),đặt vấn đề cho mình đi theo bố ex để học việc kinh doanh sau này tốt thì giao việc lại cho mình, đồng thời tâm sự với mình là ex vẩn đang yêu mình lắm, không như vẻ bề ngoài đâu,bảo mình cố gắng quay lại đi,rồi còn nhiều điều khác nữa.thực sự thì mình không ngờ ex vẫn yêu mình đến vậy chứ không phải là cảm xúc lâu ngày trổi dậy và đặc biệt gia đình ex lại ủng hộ mình nhiều như thế bất kể hoàn cảnh mình bây giờ.

Xác định lại tư tưởng mình quyết định cưa ex lại từ đầu, mặc cho ex tỏ ra lạnh lùng với mình, nhưng được hơn 2 tháng thì mình bắt đầu lờ mờ cảm nhận được ex đang có 1 ai đó, mình hỏi thì ex bảo đó chỉ là bạn thôi, bảo mình gen quá đó.mình bảo" là bạn sao lại đi chơi,gọi điện với nhau hàng ngày trong khi anh rủ thì cả tuần may lắm em mới đi với anh 1 lần" ex nói đó là việc của em,đồng thời cũng bảo là "với em bây giờ anh chỉ là 1 trong số các đối tượng của em thôi".hôm sau mình quyết định lén xem dt ex, phát hiện ra ex hầu như ngày nào cũng gọi điện nói chuyện với thằng đó gần 1 tiếng đồng hồ trước khi ngủ, lại còn nhắn tin hỏi thăm,chúc nó ngủ ngon nữa dù lời lẽ bình thường nhưng câu cú tỏ ra rất quan tâm tới nó. trong khi với mình thì họa lắm mới được 1 câu "uh, chúc a ngủ ngon".mình ốm thì không được 1 câu hỏi thăm trong khi nó đi làm về thì nt hỏi nó mệt không?

Quá mệt mỏi với tình trạng này rồi, trong khi người lớn cả 2 gia đình lại đang nhìn vào mình.mình không biết làm gì nữa,cuộc sống của mình còn quá nhiều thứ phải lo lắng mà ex làm cho mình cảm thấy tình yêu bây giờ thật mong manh.mình cần 1 chút động lực để vững tâm làm lại từ đầu,nhưng ex lại cứ như thách thức mình vây,không biết cô ấy đang thử thách mình hay tình cảm đã thay đổi nữa.xin mọi người cho tôi lời khuyên