Ngày xưa tôi cũng như bạn, cũng trải qua trăm phương ngàn kế để yêu đương. Có thể bạn nói rằng cái cần nhất trong tình yêu là sự chân thành, biết san sẻ… nhưng đôi khi nó còn là cả 1 nghệ thuật và phải đúng lúc, đúng chỗ nữa.

Tôi sẽ trình bày với bạn những kinh nghiệm mà tôi đã từng trải qua và đúc kết những bài học của “tiền nhân” để hòng giúp bạn có thể thành công hơn trong công cuộc “chinh chiến và yêu đương” này. Ai biết thêm "chiêu thức" gì thì hãy cùng thi triển nhé.

Kinh nghiệm thứ nhất: Hãy mang theo bao cao su.

Có thể bạn cười và cho rằng tôi đang đùa giỡn nhưng không, tôi hoàn toàn nghiêm túc. Việc bạn có công cụ này trong người chứng tỏ bạn đã sẵn sàng cho 1 việc trọng đại và có trách nhiệm với bản thân và người con gái mà bạn yêu. Đôi khi đằng sau nó là 1 chuỗi sự kiện dở khóc dở cười… vì thế cho nên hãy cho bạn gái xem nơi mà bạn để bao cao su trong ví và nói rằng: “Anh sẽ dùng nó với người con gái mà anh yêu nhất!”. Tôi quyết định đưa kinh nghiệm này lên hàng đầu tiên vì bạn sẽ thấy, nó đi theo suốt các sự kiện mà tôi định trình bày với bạn, rất dai dẳng và khó khăn đấy.

Hãy tưởng tượng cảm giác khi xé lớp vỏ bọc bên ngoài: run rẩy, vội vàng và gần như ngộp thở. Cái gì cũng phải rèn luyện, ngay cả 1 việc nhỏ nhất là xé lớp vỏ bao cao su. :Smiling:

Kinh nghiệm thứ hai: Nhắn tin

Việc sử dụng công cụ tin nhắn chưa được phổ biến từ các cụ nhà ta ngày xưa nhưng được phát triển thời gian gần đây và đã trở thành 1 kỹ năng không thể thiếu. Nhắn tin cần nhất là sự tỉnh táo, ngắn gọn, rõ nghĩa và… đúng chính tả. Có vẻ yêu cầu hơi nhiều cho 1 tin nhắn ngắn ngủi phải không? Nhưng bạn không biết, dù rất ngắn ngủi nhưng hiệu quả của nó thì thật không ngờ.

- Bạn cần tỉnh táo để biết thái độ của đối phương qua tin nhắn: vồ vập, lạnh lùng, kiêu căng hay dò hỏi để mà có cách ứng xử phù hợp.

- Cần ngắn gọn để thể hiện rằng ta không phải là người ưa rườm rà và khiến đối phương nghĩ rằng ta không có nhiều thời gian cho những tin nhắn dài. Có thể ta đang rất bận và tin nhắn này chỉ là 1 phần rất nhỏ trong cuộc sống của ta (mặc dù thực ra lúc ấy ta đang ngồi ngáp vặt vì chẳng có việc gì làm :Smiling: )

- Cần rõ nghĩa để cho đối phương biết rằng đầu óc ta đủ minh mẫn và có suy nghĩ mạch lạc, có thể làm nên nhiều chuyện (chuyện gì thì còn chưa biết, có thể cũng chả làm được việc gì :Smiling: )

- Những tin nhắn kiểu: “Em ơi, cất hộ anh cái quần lót, trời sắp mưa rồi!” có vẻ sẽ khiến nàng quan tâm nhưng nếu là “cất hộ anh cái quần…
nót
:Sick: ” thì sẽ làm nàng phân vân, suy nghĩ về khả năng chính tả và sâu sa hơn là khả năng ngoại ngữ, giao tiếp, rồi năng lực kiếm tiền và sự thành đạt của ta… Mọi đổ vỡ bắt đầu chỉ bằng mỗi cái “quần nót”, bạn tránh được chứ? :Thinking:

Vậy đấy, bạn sắp dùng đến kinh nghiệm thứ nhất rồi, chịu khó làm theo những gì tôi đã mách bảo và bạn sẽ thành công. :Smiling::Smiling::Smiling:

Bài học thứ 3: Học cách nói chuyện

...