Em là nam nên mới đăng bài trên điễn đàn này nhờ các chị tư vấn giúp em. Câu chuyện của em hơi dài và em viết văn cũng k đc hay. mong mọi người đọc và hết và tư vấn cho em.

Em năm nay 22t tuổi. Quen thân ngươi ấy từ lâu rồi (cô ấy hơn em 2 tuổi, và e vs cô ấy giờ ở xa nhau 2000km). Không biết vì sự đồng điệu trong tâm hồn mà dù ở rất xa nhưng em cảm thấy k có ai gần gũi em hơn cô ấy. Cô ấy cũng bảo thế với em. Nên em cũng ngỏ lời vs cô ấy đc hơn năm. Nhưng đến cuối hè năm ngoái cô ấy mới nhận lời yêu em. Cô ấy bảo sẽ yêu em chân thành và chỉ cần em cũng yêu cô ấy như thế là đc. Nhưng lúc đó e đang gần năm cuối suy nghĩ nhiều thứ linh tinh em thấy sợ k lo lắng cho và chăm sóc cho cô ấy đc nhất là khi em và cô ấy giờ ở xa nhau. Mỗi năm chỉ gặp đc 1 2 lần mà có khi k gặp đc. Mọi thứ lãng mạn trong em lúc đo tiêu tan em k nói đc những lời mà chị em thích nghe. Cô ấy hỏi em có yêu cô ấy thật k e cũng k khẳng định đc điều đó. Rồi cộng thêm mấy chuyện linh tinh giữa vài người bạn nên cô ấy đã chia tay e. Lúc ấy em nói gì cô ấy cũng k nghe. vì quen thân lâu nên e & cô ấy vẫn tâm sự nhiều với em dù cô ấy nói e làm cô ấy buồn. Và rồi thói quen của cô ấy cũng thay đổi đi chơi và uống nc vs bạn bè nhiều hơn. Thời gian trôi qua cô ấy nói răng dường như đã quên đc em nhiều. Đợt tết cô ấy về quê và trong cái giá lạnh miền bắc cô ấy cũng hiểu đc nỗi lòng của em. Cô ấy bảo yêu lại từ đầu. Lần này em k còn quá bất ngờ và bị đơ như lần trc. E nghẹn ngào trong hạnh phúc ôm cô ấy trong cơn lạnh giá ngày tết. Nhưng những ngày vui thì rất ngắn cô ấy lại vào vs gia đình và rời xa em. Em vẫn nhớ như in giọng nói ngọt ngào lúc chia xa. Em nghĩ rằng mùa đông từ nay sẽ k còn lạnh giá nữa rồi hơi ấm từ phương xa sẽ giúp mình vượt qua nốt 1 năm để vào đó đc gần vs ny. Những giận hờn vu vơ trong mối tình trẻ dại cô ấy khiến em cảm thấy cái lạnh giá những tháng ra tết dường như lại lạnh hơn. Có những lúc cô ấy vẫn chỉ cư xử như lúc trc tết như tình yêu cho vui.

Em hỏi " Em yêu a mà vẫn tính đường lui cho mình ah?"

Cô ấy lấy lý do vì thời gian trc em làm cô ấy buồn nên cô ấy đã đi uống nc và tám chuyện bạn bè nhiều nên quen và k nhớ em nhiều.

Em bảo cô ấy giờ thay đổi vì em. Em là con trai mà ít đi chơi nên e thấy cô ấy đi nhiều thì hơi tủi. Em chỉ bảo cô ấy hạn chế đi chơi vs bạn nhiều. Cô ấy cũng ít đi chơi hơn nhưng đi lại k báo em trc e gọi mấy lần toàn vào đúng lúc cô ấy đi uống nc. Em chỉ hỏi đi vs bạn a hỏi làm gì ( Mà bạn cô ấy e cũng biết sơ sơ) Rồi còn bảo cô ấy còn bảo e k tin tưởng cô ấy. Rồi đến vụ buôn dưa điện thoại lúc đầu e và cô ấy gọi điện liên tục thì k có gì. Dạo này ít gọi hơn nhưng có lần em gọi số chính cô ấy bận e gọi vào máy còn lại mà đến gần tiếng sau k thấy cô ấy gọi lại. em đã nhắc lần sau cô ấy chú ý hơn ( vì lần đó e có dặn cô ấy chờ để em gọi điện thoại). Thế mà 2 hôm trc lại tái diễn vụ này tái diễn . Em chỉ hỏi " Em buôn gì lâu thê? Buôn hết pin điện thoại máy chính. rồi buôn cả máy phụ" Vì trong khi e gọi số chính busy đã gọi vào số phụ cho biết. Vùng vằng vài lời qua lại cô ấy còn bận việc gì chat vs e mà mãi mới đc một câu e bực mình nên giọng có gằn lên. Rồi cô ấy bảo em k tôn trọng cô ấy cô ấy k muốn liên lạc vs em nữa. E biết rằng tính người yêu em cũng như con trai lúc cãi nhau luôn muốn cm mình đúng e thì đã bảo a k trách em. Nhưng cô ấy cứ cố thanh minh em bảo thôi mà k đc. Giờ thì cô ấy bảo :" a nt hay chat vs e đừng dùng từ tc nữa. Vì a mang đến sự ngọt ngào nhất nhưng cũng làm em đau lòng nhất." Giờ e k biết làm gì cả, k nc tc vs cô ấy thì e chỉ biết hoi thăm chuyện ăn uống học tập nhưng cô ấy k nt trả lời em nhiều. Cô ấy dường như chuẩn bị sẵn tâm lý hết e giờ k biết làm sao. Cô ấy đã quên em đc 1 lần giời thì việc đó chắc quá dễ dàng. Mà e thì k muốn đốt cháy hết tất cả vì tàn tro sẽ bay đi vĩnh viễn! Giờ e k biết làm gì hơn. Đang năm cuối mọi thứ quá ngổn ngang. Mong nhận được tư vấn của các chị em!