Mấy này em bấn loạn quá nên lên đây chia sẽ với mọi người chuyện thế này.

Em là boy, 26 tuồi. quen bạn gái được 7 năm rồi. 2 bên gia đình cũng biết nhau. bạn gái em đi du học 6 năm ở Sing. Trong thời gian đó cũng có liên lạc thường xuyên nói chung là tình cảm rất thấm thiết. cả 2 rất yêu thương nhau và cũng đã xác định đi đến cưới hỏi.

Nhưng vừa rồi bạn em về nước luôn (du học 6 năm, ở lại làm 3 năm rồi về luôn ko qua nửa). và có chuyện xảy ra: con bồ của thằng bạn gọi điện méc với GF là em ở đây quen 1 con bé 2 năm, nuôi nó, ăn ở với nó, cho tiền nó này kia. Bạn gái em bây giờ đòi chia tay và đau khổ không muốn tiếp tục với em nửa.

em xin thú thật mối quan hệ của em với con kia thế này: em làm ngành cho thuê mua bán máy vi tính và máy văn phòng nên có cho công ty của con kia (làm đăng kiểm xe) thuê 5 máy photocopy. sau này em có vốn mua xe 4 bánh và cũng lên đó đang kiểm luôn vì quen biết. sau này bạn bè em có xe cũng hay nhờ đi đăng kiểm dùm vì có em vô thì nó làm nhanh và không hạch họe gì. nói chung thì cũng chỉ là công việc nhờ qua nhờ lại. Con đó thấy em chạy nhiều xe quá nên hỏi là xe của em hết hả (thật ra em chỉ có 2 chiếc). lúc đó mình nổ luôn nói là của mình, vì em nghỉ nổ chút xíu để nâng cao uy tính, dể làm việc củng chả hại gì ai. thế là con bé đó biết và từ đó cứ theo đuổi em ráo riết cho bằng được. em thì cũng khẳng định với nó là em có GF rồi và quen nhau 6 năm vậy vậy, GF đi du học sắp về vậy vậy. thế mà nó vẫn cứ theo mãi. tính em thì ham vui. thích chọc nghẹo chơi chơi thôi nên mỏi lần ăn uống tiếp khách mà đi 1 mình cũng hay dắt nó theo với tư cách là 1 người con gái đi chung nên cũng có 1 vài người bạn em biết nó. tụi nó hỏi ai đây thì em hay nói là bồ nhí em (chọc vui thôi). thậm chí có đứa hỏi bồ chính đâu em còn nói là bồ chính em đang bên Sing để xác định rõ ràng. từ lúc em gặp nó tới giờ là 2 năm. có đi ăn uống, xem phim và đi cafe tán dóc chung.

Mấu chốt ở chổ 1 lần đi nhậu say quá. ko về nổi. lúc đó là 12h giờ đêm. em không về nhà vì em ở chung với bà dì không có chồng con sợ về khuya bả thức giấc tội nghiệp. mà hôm đó cả đám bạn cứ đòi đi bar chơi tiếp. nên em điện thằng bạn (thằng này làm thầy dạy lái xe cho em,bồ nó là con méc với bồ em) để ra cất xe dùm và chở em về nhà nó ngũ. con đó đi chung cũng đòi về luôn không đi bar. em lên xe nằm ngũ. không hiểu thế quái nào mà thằng đó chở em về phòng con kia ngũ luôn. sau này em mới biết là thằng đó nói là hôm nay có mấy ông anh nó về nên ngại cho em ghé ngũ. và con kia chủ động kiu chở em về phòng nó. em xin thề là về chỉ có ngũ chứ không có làm gì hết. vì thứ 1 là say quắc rồi ko biết gì, thứ 2 là phòng nó còn có 1 con bé ở chung phòng nửa nên 2 đứa nó ngũ em cũng ngũ. thế rồi thôi mọi chuyện bình thường.

Sau khi bạn gái em về con kia vẫn liên lạc và vẫn theo đuổi em ráo riết như gọi điện em ko bắt máy và cũng nói thẳng là đừng có gọi nửa dể hiểu lằm.

vậy mà con bồ thằng kia gọi điện méc với bồ em. vô tình 2 đứa nó là bạn cấp 2 với nhau. nó nói là em ăn ở với con kia này nọ, cho tiền con kia và GF em tin mới khổ

em cũng nói thêm 1 sự kiện thế này, hôm GF em biết chuyện có điện cho em lúc đó em đang đi bến tre để giao máy máy photo. xuống miền tây uống rượu từ 11h trưa sau đó chở máy bác bến tre về sài gòn uống tới gần 3h đêm mới về nên bạn gái em điện đầu óc cứ lòng bòng long long ko hiều gì. sáng ra bạn gái em điện ra nói chuyện mà đầu óc còn quay cuồn vì chưa tỉnh. em chỉ nghỉ trong đầu là thôi lở biết rồi thì bầy giờ cứ nói là anh xin lồi thôi vì còn say quá mà nói gì nhiểu khi thành nói bậy nên khi bạn gái em nói là em biết hết rồi thì em cũng ko phủ nhận gì. vì em nghĩ biết là biết em hay đi chung xem phim, ăn nhậu, cafe thôi. Trước lúc đi thì GF em có nói nếu mà ở đây em quen ai khác mà dấu GF thi sẽ chia tay.

sau 1 ngày nghỉ ngơi nửa thì đầu óc tỉnh táo, về nhà gặp mama em thì mama em mới kể là GF gọi điện nói em ăn ở chung với con khác, nuôi con khác này kia em mới biết là GF em nghĩ em như vậy nên đau khổ đòi chia tay. em mới tá hỏa, 2 mẹ con ngổi phân tích lại thì mới hiểu ra tại sao tụi nó hại em như vậy.

phải nói thêm về mối quan hệ của em với thằng dạy lái thề này

em quen với thằng dạy lái qua 1 thằng bạn nửa. thằng này thuộc dang khôn lõi đi chơi không bao giờ bỏ tiền. đánh bida hay đánh bài ăn tiền gì nó cũng có mánh lới để lột tiền của bạn bè. có đợt tết nó đánh bài ăn gần 20 tr. nhưng mà từ lúc biết em thì nó không còn làm vậy được nửa. nó đánh bida thua em, đợt tết nó đánh bài cào xếp bài bị em bắt làm quê trước mặt bạn bè. Sau này nó giới thiệu em hùng xe trong trường lái (nó cũng có). nhưng mà dần dần máy suất xe của nó đều về tay em hết (nhiều lý do dài dòng và em trả tiền sòng phẳng). đỉnh điểm ở chỗ là nó gần cưới gọi điện hỏi vay em 30 tr. em nói là thôi bây giờ tao đưa mày thêm tiền để lấy luôn cái xuất hùng xe cuối cùng của nó. nó vui vẽ chấp nhận. và rất rất nhiều chuyện khác mà bây giờ em nghĩ lại thì biết là nó ghanh ghét với em. và nó với con bồ nó cũng chủ động kết thân với con kia vì trường lái với đăng kiểm cũng gần nhau cả.

bây giờ tụi nó cứ gọi điện nói là em ăn ở với con khác, GF em tin và nhất định không muốn tiếp tục nửa. em đau khổ lắm. nói là em không có lỗi thì cũng không đúng vì đi chung rồi xem phim rồi càe n ày kia thì cũng coi như là quen rồi. nhưng em chỉ ham vui trai trẽ thôi, với lại em không có ăn ở với ai cả. GF thi bây giờ không nghe em giai thích cứ 1 mực đòi chia tay. tình ngay lý gian, giờ nói em không làm gì GF em cũng không tin. em không biết phải làm sao hết. con kia thì nghĩ là GF em chia tay rồi nên cứ nhắn tin gọi điện này nọ mệt mỏi vô cùng. em đã xin lỗi, đã xin GF 1 cơ hội để 2 đứa có thể tiếp tục mà GF em nói bây giờ quen mà cứ bị ám ảnh chuyện đó thì quen ko nổi, bla bla. em mệt mỏi quá, công việc thì bê trễ. GF thì cứ lạnh lùng. giờ em phải làm sao đây....